Steingrímur J. Sigfússon - þingsetutímabil og embætti


Ath. skráning kann að vera ófullkomin á þingum fyrir 114. þing.
*) Stjórnarsinni (merkt eftir 114. þing).

Alþingismaður:

147 12.09.2017 –           :  3. þm. NA, Vg SJS
146 02.06.2017 – 11.09.2017:  3. þm. NA, Vg SJS
    29.05.2017 – 01.06.2017:  3. þm. NA, Vg SJS með varamann: Óli Halldórsson
    22.05.2017 – 29.05.2017:  3. þm. NA, Vg SJS
    15.05.2017 – 22.05.2017:  3. þm. NA, Vg SJS með varamann: Ingibjörg Þórðardóttir
    27.03.2017 – 15.05.2017:  3. þm. NA, Vg SJS
    20.03.2017 – 27.03.2017:  3. þm. NA, Vg SJS með varamann: Björn Valur Gíslason
    24.01.2017 – 20.03.2017:  3. þm. NA, Vg SJS
    23.01.2017 – 24.01.2017:  3. þm. NA, Vg SJS
    06.12.2016 – 23.01.2017:  3. þm. NA, Vg SJS
    29.10.2016 – 06.12.2016:  3. þm. NA, Vg SJS
145 16.10.2015 – 28.10.2016:  4. þm. NA, Vg SJS
    05.10.2015 – 16.10.2015:  4. þm. NA, Vg SJS með varamann: Ingibjörg Þórðardóttir
    08.09.2015 – 05.10.2015:  4. þm. NA, Vg SJS
144 09.09.2014 – 07.09.2015:  4. þm. NA, Vg SJS
143 01.10.2013 – 08.09.2014:  4. þm. NA, Vg SJS
142 02.07.2013 – 30.09.2013:  4. þm. NA, Vg SJS
    25.06.2013 – 02.07.2013:  4. þm. NA, Vg SJS með varamann: Edward H. Huijbens
    06.06.2013 – 25.06.2013:  4. þm. NA, Vg SJS
    27.04.2013 – 06.06.2013:  4. þm. NA, Vg SJS
141 11.09.2012 – 27.04.2013:  1. þm. NA, Vg SJS*
140 01.09.2012 – 10.09.2012:  1. þm. NA, Vg SJS*
    31.12.2011 – 31.08.2012:  1. þm. NA, Vg SJS*
    01.10.2011 – 31.12.2011:  1. þm. NA, Vg SJS*
139 01.10.2010 – 30.09.2011:  1. þm. NA, Vg SJS*
138 01.10.2009 – 30.09.2010:  1. þm. NA, Vg SJS*
137 25.04.2009 – 30.09.2009:  1. þm. NA, Vg SJS*
136 01.02.2009 – 25.04.2009:  4. þm. NA, Vg SJS
    01.10.2008 – 01.02.2009:  4. þm. NA, Vg SJS
135 28.01.2008 – 30.09.2008:  4. þm. NA, Vg SJS
    14.01.2008 – 28.01.2008:  4. þm. NA, Vg SJS með varamann: Dýrleif Skjóldal
    01.11.2007 – 14.01.2008:  4. þm. NA, Vg SJS
    08.10.2007 – 01.11.2007:  4. þm. NA, Vg SJS með varamann: Björn Valur Gíslason
    01.10.2007 – 08.10.2007:  4. þm. NA, Vg SJS
134 12.05.2007 – 30.09.2007:  4. þm. NA, Vg SJS
133 01.10.2006 – 11.05.2007:  5. þm. NA, Vg SJS
132 06.06.2006 – 30.09.2006:  5. þm. NA, Vg SJS
    03.06.2006 – 06.06.2006:  5. þm. NA, Vg SJS
    19.04.2006 – 03.06.2006:  5. þm. NA, Vg SJS
    17.01.2006 – 19.04.2006:  5. þm. NA, Vg SJS með varamann: Hlynur Hallsson
    01.10.2005 – 17.01.2006:  5. þm. NA, Vg SJS
131 17.11.2004 – 30.09.2005:  5. þm. NA, Vg SJS
    02.11.2004 – 17.11.2004:  5. þm. NA, Vg SJS með varamann: Bjarkey Olsen Gunnarsdóttir
    01.10.2004 – 02.11.2004:  5. þm. NA, Vg SJS
130 16.12.2003 – 01.10.2004:  5. þm. NA, Vg SJS
    02.12.2003 – 16.12.2003:  5. þm. NA, Vg SJS með varamann: Hlynur Hallsson
    01.10.2003 – 02.12.2003:  5. þm. NA, Vg SJS
129 10.05.2003 – 30.09.2003:  5. þm. NA, Vg SJS
128 01.10.2002 – 10.05.2003:  3. þm. NE, Vg SJS
127 01.10.2001 – 01.10.2002:  3. þm. NE, Vg SJS
126 02.10.2000 – 30.09.2001:  3. þm. NE, Vg SJS
125 28.06.2000 – 02.10.2000:  3. þm. NE, Vg SJS
    17.04.2000 – 28.06.2000:  3. þm. NE, Vg SJS
    01.10.1999 – 17.04.2000:  3. þm. NE, Vg SJS
124 08.05.1999 – 01.10.1999:  3. þm. NE, Vg SJS
123 02.11.1998 – 08.05.1999:  4. þm. NE, Óh SJS
    12.10.1998 – 02.11.1998:  4. þm. NE, Óh SJS með varamann: Árni Steinar Jóhannsson
    01.10.1998 – 12.10.1998:  4. þm. NE, Óh SJS
122 01.10.1997 – 01.10.1998:  4. þm. NE, Ab SJS
121 26.11.1996 – 01.10.1997:  4. þm. NE, Ab SJS
    12.11.1996 – 26.11.1996:  4. þm. NE, Ab SJS með varamann: Árni Steinar Jóhannsson
    01.10.1996 – 12.11.1996:  4. þm. NE, Ab SJS
120 02.10.1995 – 30.09.1996:  4. þm. NE, Ab SJS
119 08.04.1995 – 02.10.1995:  4. þm. NE, Ab SJS
118 01.10.1994 – 07.04.1995:  4. þm. NE, Ab SJS
117 01.10.1993 – 01.10.1994:  4. þm. NE, Ab SJS
116 17.08.1992 – 30.09.1993:  4. þm. NE, Ab SJS
115 30.10.1991 – 17.08.1992:  4. þm. NE, Ab SJS
    15.10.1991 – 30.10.1991:  4. þm. NE, Ab SJS með varamann: Stefanía Traustadóttir
    01.10.1991 – 15.10.1991:  4. þm. NE, Ab SJS
114 13.05.1991 – 30.09.1991:  4. þm. NE, Ab SJS efri deild
113 19.12.1990 – 12.05.1991:  4. þm. NE, Ab SJS neðri deild
    03.12.1990 – 19.12.1990:  4. þm. NE, Ab SJS neðri deild með varamann: Svanfríður Jónasdóttir
    10.10.1990 – 03.12.1990:  4. þm. NE, Ab SJS neðri deild
112 20.03.1990 – 09.10.1990:  4. þm. NE, Ab SJS neðri deild
    04.03.1990 – 20.03.1990:  4. þm. NE, Ab SJS neðri deild með varamann: Svanfríður Jónasdóttir
    10.10.1989 – 04.03.1990:  4. þm. NE, Ab SJS neðri deild
111 10.10.1988 – 09.10.1989:  4. þm. NE, Ab SJS neðri deild
110 10.10.1987 – 09.10.1988:  4. þm. NE, Ab SJS neðri deild
109 10.10.1986 – 09.10.1987:  4. þm. NE, Ab SJS neðri deild
108 10.10.1985 – 09.10.1986:  4. þm. NE, Ab SJS neðri deild
107 10.10.1984 – 21.06.1985:  4. þm. NE, Ab SJS neðri deild
106 24.04.1984 – 09.10.1984:  4. þm. NE, Ab SJS neðri deild
    02.04.1984 – 24.04.1984:  4. þm. NE, Ab SJS neðri deild með varamann: Soffía Guðmundsdóttir
    23.04.1983 – 01.04.1984:  4. þm. NE, Ab SJS neðri deild

Ráðherraembætti:

141 11.09.2012 – 23.05.2013: atvinnuvega- og nýsköpunarráðherra
140 01.09.2012 – 10.09.2012: atvinnuvega- og nýsköpunarráðherra
    31.12.2011 – 31.08.2012: efnahags- og viðskiptaráðherra
    31.12.2011 – 31.08.2012: sjávarútvegs- og landbúnaðarráðherra
    01.10.2011 – 31.12.2011: fjármálaráðherra
139 01.10.2010 – 30.09.2011: fjármálaráðherra
138 01.10.2009 – 30.09.2010: fjármálaráðherra
137 25.04.2009 – 30.09.2009: fjármálaráðherra
    25.04.2009 – 10.05.2009: sjávarútvegs- og landbúnaðarráðherra
136 01.02.2009 – 25.04.2009: fjármálaráðherra
    01.02.2009 – 25.04.2009: sjávarútvegs- og landbúnaðarráðherra
113 10.10.1990 – 13.05.1991: landbúnaðarráðherra neðri deild
    10.10.1990 – 13.05.1991: samgönguráðherra
112 10.10.1989 – 09.10.1990: landbúnaðarráðherra neðri deild
    10.10.1989 – 13.05.1990: samgönguráðherra
111 10.10.1988 – 09.10.1989: landbúnaðarráðherra neðri deild
    10.10.1988 – 22.05.1989: samgönguráðherra

Formaður nefnda:

146 06.12.2016 – 24.01.2017: forsætis­nefnd
122 01.10.1997 – 01.10.1998: sjávar­útvegs­nefnd
121 01.10.1996 – 01.10.1997: sjávar­útvegs­nefnd
120 02.10.1995 – 30.09.1996: sjávar­útvegs­nefnd
119 16.05.1995 – 02.10.1995: sjávar­útvegs­nefnd

Forsetaembætti:

147 12.09.2017 –           : 1. varaforseti
146 24.01.2017 – 11.09.2017: 1. varaforseti
    06.12.2016 – 24.01.2017: forseti
145 08.09.2015 – 28.10.2016: 4. varaforseti
144 09.09.2014 – 07.09.2015: 4. varaforseti
143 30.09.2013 – 08.09.2014: 4. varaforseti
142 06.06.2013 – 30.09.2013: 4. varaforseti

Aldursforseti (lengst þingseta):

146 02.12.2016 – 06.12.2016: aldursf.