Steingrímur Steinþórsson - þingsetutímabil og embætti


Ath. skráning kann að vera ófullkomin á þingum fyrir 114. þing.
*) Stjórnarsinni (merkt eftir 114. þing).

Alþingismaður:

 78 10.10.1958 – 15.05.1959:  1. þm. Sk, F StgrSt neðri deild
 77 10.10.1957 – 05.06.1958:  1. þm. Sk, F StgrSt neðri deild
 76 10.10.1956 – 24.04.1957:  1. þm. Sk, F StgrSt neðri deild
 75 08.10.1955 – 29.03.1956:  1. þm. Sk, F StgrSt neðri deild
 74 09.10.1954 – 12.05.1955:  1. þm. Sk, F StgrSt neðri deild
 73 01.10.1953 – 15.04.1954:  1. þm. Sk, F StgrSt neðri deild
 72 01.10.1952 – 07.02.1953:  1. þm. Sk, F StgrSt neðri deild
 71 01.10.1951 – 25.01.1952:  1. þm. Sk, F StgrSt neðri deild
 70 10.10.1950 – 07.03.1951:  1. þm. Sk, F StgrSt neðri deild
 69 14.11.1949 – 17.05.1950:  1. þm. Sk, F StgrSt neðri deild
 68 11.10.1948 – 18.05.1949:  1. þm. Sk, F StgrSt neðri deild
 67 01.10.1947 – 24.03.1948:  1. þm. Sk, F StgrSt neðri deild
 66 10.10.1946 – 24.05.1947:  1. þm. Sk, F StgrSt neðri deild
 65 22.07.1946 – 09.10.1946:  1. þm. Sk, F StgrSt neðri deild
 64 26.04.1946 – 29.04.1946:  1. þm. Sk, F StgrSt neðri deild
 59 16.02.1942 – 05.07.1942:  2. þm. Sk, F StgrSt neðri deild
 58 13.10.1941 – 21.11.1941:  2. þm. Sk, F StgrSt neðri deild
 57 09.07.1941 – 10.07.1941:  2. þm. Sk, F StgrSt neðri deild
 56 15.02.1941 – 17.06.1941:  2. þm. Sk, F StgrSt neðri deild
 55 15.02.1940 – 24.04.1940:  2. þm. Sk, F StgrSt neðri deild
 54 15.02.1939 – 05.01.1940:  2. þm. Sk, F StgrSt neðri deild
 53 15.02.1938 – 12.05.1938:  2. þm. Sk, F StgrSt neðri deild
 52 09.10.1937 – 22.12.1937:  2. þm. Sk, F StgrSt neðri deild
 46 15.02.1933 – 03.06.1933:  1. þm. Sk, F StgrSt neðri deild
 45 15.02.1932 – 06.06.1932:  1. þm. Sk, F StgrSt neðri deild
 44 15.07.1931 – 24.08.1931:  1. þm. Sk, F StgrSt neðri deild

Ráðherraembætti:

 75 08.10.1955 – 29.03.1956: félagsmálaráðherra
    08.10.1955 – 29.03.1956: kirkjumálaráðherra
    08.10.1955 – 29.03.1956: landbúnaðarráðherra
    08.10.1955 – 29.03.1956:
 74 09.10.1954 – 12.05.1955: félagsmálaráðherra
    09.10.1954 – 12.05.1955: kirkjumálaráðherra
    09.10.1954 – 12.05.1955: landbúnaðarráðherra
    09.10.1954 – 12.05.1955:
 73 01.10.1953 – 15.04.1954: félagsmálaráðherra
    01.10.1953 – 15.04.1954: kirkjumálaráðherra
    01.10.1953 – 15.04.1954: landbúnaðarráðherra
    01.10.1953 – 15.04.1954:
 72 01.10.1952 – 07.02.1953: forsætisráðherra
    01.10.1952 – 07.02.1953: félagsmálaráðherra
 71 01.10.1951 – 25.01.1952: forsætisráðherra
    01.10.1951 – 25.01.1952: félagsmálaráðherra
    01.10.1951 – 25.01.1952: ríkisstjórnarinnar
 70 10.10.1950 – 03.07.1951: forsætisráðherra efri deild
    10.10.1950 – 03.07.1951: félagsmálaráðherra neðri deild
    10.10.1950 – 07.03.1951: heilbrigðisráðherra neðri deild
 69 14.03.1950 – 17.05.1950: forsætisráðherra
    14.03.1950 – 17.05.1950: félagsmálaráðherra

Formaður nefnda:

 78 10.10.1958 – 15.05.1959: neðri deild ht
 77 10.10.1957 – 05.06.1958: neðri deild ht
    10.10.1957 – 05.06.1958: sþ. utanríkismála­nefnd
 76 10.10.1956 – 24.04.1957: neðri deild ht
    10.10.1956 – 24.04.1957: sþ. utanríkismála­nefnd
 69 14.11.1949 – 17.05.1950: neðri deild land­búnaðar­nefnd
 68 11.10.1948 – 18.05.1949: neðri deild land­búnaðar­nefnd
 67 01.10.1947 – 24.03.1948: neðri deild land­búnaðar­nefnd
 53 15.02.1938 – 12.05.1938: neðri deild fjár­hags­nefnd

Forsetaembætti:

 69 14.11.1949 – 22.03.1950: forsetisþ.
 68 11.10.1948 – 18.05.1949: 1. varaforseti Nd. neðri deild
 67 01.10.1947 – 24.03.1948: 1. varaforseti Nd. neðri deild