Ögmundur Jónasson - þingsetutímabil og embætti


Ath. skráning kann að vera ófullkomin á þingum fyrir 114. þing.
*) Stjórnarsinni (merkt eftir 114. þing).

Alþingismaður:

145 25.04.2016 – 28.10.2016:  8. þm. SV, Vg ÖJ
    18.04.2016 – 25.04.2016:  8. þm. SV, Vg ÖJ með varamann: Rósa Björk Brynjólfsdóttir
    01.02.2016 – 18.04.2016:  8. þm. SV, Vg ÖJ
    25.01.2016 – 01.02.2016:  8. þm. SV, Vg ÖJ með varamann: Rósa Björk Brynjólfsdóttir
    08.09.2015 – 25.01.2016:  8. þm. SV, Vg ÖJ
144 27.04.2015 – 07.09.2015:  8. þm. SV, Vg ÖJ
    20.04.2015 – 27.04.2015:  8. þm. SV, Vg ÖJ með varamann: Rósa Björk Brynjólfsdóttir
    02.02.2015 – 20.04.2015:  8. þm. SV, Vg ÖJ
    26.01.2015 – 02.02.2015:  8. þm. SV, Vg ÖJ með varamann: Rósa Björk Brynjólfsdóttir
    09.09.2014 – 26.01.2015:  8. þm. SV, Vg ÖJ
143 14.04.2014 – 08.09.2014:  8. þm. SV, Vg ÖJ
    07.04.2014 – 14.04.2014:  8. þm. SV, Vg ÖJ með varamann: Ólafur Þór Gunnarsson
    03.02.2014 – 07.04.2014:  8. þm. SV, Vg ÖJ
    27.01.2014 – 03.02.2014:  8. þm. SV, Vg ÖJ með varamann: Ólafur Þór Gunnarsson
    22.12.2013 – 27.01.2014:  8. þm. SV, Vg ÖJ
    17.12.2013 – 22.12.2013:  8. þm. SV, Vg ÖJ með varamann: Ólafur Þór Gunnarsson
    01.10.2013 – 17.12.2013:  8. þm. SV, Vg ÖJ
142 01.07.2013 – 30.09.2013:  8. þm. SV, Vg ÖJ
    24.06.2013 – 01.07.2013:  8. þm. SV, Vg ÖJ með varamann: Rósa Björk Brynjólfsdóttir
    27.04.2013 – 24.06.2013:  8. þm. SV, Vg ÖJ
141 25.02.2013 – 27.04.2013:  3. þm. SV, Vg ÖJ*
    15.02.2013 – 25.02.2013:  3. þm. SV, Vg ÖJ* með varamann: Margrét Pétursdóttir*
    01.01.2013 – 15.02.2013:  3. þm. SV, Vg ÖJ*
    01.10.2012 – 01.01.2013: 10. þm. SV, Vg ÖJ*
    11.09.2012 – 01.10.2012: 10. þm. SV, Vg ÖJ*
140 01.09.2012 – 10.09.2012: 10. þm. SV, Vg ÖJ*
    31.03.2012 – 01.09.2012: 10. þm. SV, Vg ÖJ*
    27.03.2012 – 31.03.2012: 10. þm. SV, Vg ÖJ* með varamann: Ólafur Þór Gunnarsson*
    10.01.2012 – 27.03.2012: 10. þm. SV, Vg ÖJ*
    01.12.2011 – 10.01.2012: 10. þm. SV, Vg ÖJ*
    17.11.2011 – 30.11.2011: 10. þm. SV, Vg ÖJ* með varamann: Ólafur Þór Gunnarsson*
    01.10.2011 – 17.11.2011: 10. þm. SV, Vg ÖJ*
139 01.01.2011 – 30.09.2011: 10. þm. SV, Vg ÖJ*
    01.10.2010 – 31.12.2010: 10. þm. SV, Vg ÖJ*
138 02.09.2010 – 30.09.2010: 10. þm. SV, Vg ÖJ*
    14.05.2010 – 02.09.2010: 10. þm. SV, Vg ÖJ*
    20.04.2010 – 14.05.2010: 10. þm. SV, Vg ÖJ* með varamann: Ólafur Þór Gunnarsson*
    01.10.2009 – 20.04.2010: 10. þm. SV, Vg ÖJ*
    01.10.2009 – 01.10.2009: 10. þm. SV, Vg ÖJ*
137 25.04.2009 – 30.09.2009: 10. þm. SV, Vg ÖJ*
136 01.02.2009 – 25.04.2009:  6. þm. SV, Vg ÖJ
    01.10.2008 – 01.02.2009:  6. þm. SV, Vg ÖJ
135 28.11.2007 – 30.09.2008:  6. þm. SV, Vg ÖJ
    05.11.2007 – 28.11.2007:  6. þm. SV, Vg ÖJ með varamann: Guðfríður Lilja Grétarsdóttir
    01.10.2007 – 05.11.2007:  6. þm. SV, Vg ÖJ
134 14.06.2007 – 30.09.2007:  6. þm. SV, Vg ÖJ
    14.06.2007 – 14.06.2007:  6. þm. SV, Vg ÖJ
    30.05.2007 – 14.06.2007:  6. þm. SV, Vg ÖJ með varamann: Guðfríður Lilja Grétarsdóttir
    12.05.2007 – 30.05.2007:  6. þm. SV, Vg ÖJ
133 20.11.2006 – 11.05.2007:  9. þm. RS, Vg ÖJ
    06.11.2006 – 20.11.2006:  9. þm. RS, Vg ÖJ með varamann: Álfheiður Ingadóttir
    01.10.2006 – 06.11.2006:  9. þm. RS, Vg ÖJ
132 06.12.2005 – 30.09.2006:  9. þm. RS, Vg ÖJ
    16.11.2005 – 06.12.2005:  9. þm. RS, Vg ÖJ með varamann: Guðmundur Magnússon
    01.10.2005 – 16.11.2005:  9. þm. RS, Vg ÖJ
131 06.12.2004 – 30.09.2005:  9. þm. RS, Vg ÖJ
    01.10.2004 – 22.11.2004:  9. þm. RS, Vg ÖJ
130 03.12.2003 – 01.10.2004:  9. þm. RS, Vg ÖJ
    01.10.2003 – 11.11.2003:  9. þm. RS, Vg ÖJ
129 10.05.2003 – 30.09.2003:  9. þm. RS, Vg ÖJ
128 01.10.2002 – 10.05.2003: 13. þm. RV, Vg ÖJ
127 26.11.2001 – 01.10.2002: 13. þm. RV, Vg ÖJ
    01.10.2001 – 12.11.2001: 13. þm. RV, Vg ÖJ
126 02.10.2000 – 30.09.2001: 13. þm. RV, Vg ÖJ
125 01.10.1999 – 02.10.2000: 13. þm. RV, Vg ÖJ
124 08.05.1999 – 01.10.1999: 13. þm. RV, Vg ÖJ
123 07.03.1999 – 08.05.1999: 12. þm. RV, Óh ÖJ
    01.10.1998 – 07.03.1999: 17. þm. RV, Óh ÖJ
122 20.11.1997 – 01.10.1998: 17. þm. RV, Ab ÖJ
    01.10.1997 – 06.11.1997: 17. þm. RV, Ab ÖJ
121 12.03.1997 – 01.10.1997: 17. þm. RV, Ab ÖJ
    01.10.1996 – 17.02.1997: 17. þm. RV, Ab ÖJ
120 02.10.1995 – 30.09.1996: 17. þm. RV, Ab ÖJ
119 08.04.1995 – 02.10.1995: 17. þm. RV, Ab ÖJ

Ráðherraembætti:

141 11.09.2012 – 23.05.2013: innanríkisráðherra
140 01.10.2011 – 10.09.2012: innanríkisráðherra
139 01.01.2011 – 30.09.2011: innanríkisráðherra
    01.10.2010 – 31.12.2010: dómsmála- og mannréttindaráðherra
    01.10.2010 – 31.12.2010: samgöngu- og sveitarstjórnarráðherra
138 02.09.2010 – 30.09.2010: dómsmála- og mannréttindaráðherra
    02.09.2010 – 30.09.2010: samgöngu- og sveitarstjórnarráðherra
    01.10.2009 – 01.10.2009: heilbrigðisráðherra
137 25.04.2009 – 30.09.2009: heilbrigðisráðherra
136 01.02.2009 – 25.04.2009: heilbrigðisráðherra

Embætti þingflokks:

136 01.10.2008 – 03.02.2009: formaður þingflokks
135 01.10.2007 – 30.09.2008: formaður þingflokks
134 04.06.2007 – 30.09.2007: formaður þingflokks
133 11.10.2006 – 11.05.2007: formaður þingflokks
132 10.10.2005 – 30.09.2006: formaður þingflokks
131 01.10.2004 – 30.09.2005: formaður þingflokks
130 01.10.2003 – 01.10.2004: formaður þingflokks
129 27.05.2003 – 30.09.2003: formaður þingflokks
128 01.10.2002 – 10.05.2003: formaður þingflokks
127 01.10.2001 – 01.10.2002: formaður þingflokks
126 02.10.2000 – 30.09.2001: formaður þingflokks
125 01.10.1999 – 02.10.2000: formaður þingflokks
124 08.06.1999 – 01.10.1999: formaður þingflokks
123 29.12.1998 – 04.06.1999: formaður þingflokks

Formaður nefnda:

145 08.09.2015 – 28.10.2016: stjórnskipunar- og eftirlits­nefnd
144 09.09.2014 – 07.09.2015: stjórnskipunar- og eftirlits­nefnd
143 30.09.2013 – 08.09.2014: stjórnskipunar- og eftirlits­nefnd
142 06.06.2013 – 30.09.2013: stjórnskipunar- og eftirlits­nefnd