Bjarni Benediktsson - þingsetutímabil og embætti


Ath. skráning kann að vera ófullkomin á þingum fyrir 114. þing.
*) Stjórnarsinni (merkt eftir 114. þing).

Alþingismaður:

 90 31.03.1970 – 04.05.1970:  1. þm. RV, S BBen neðri deild
    05.11.1969 – 29.01.1970:  1. þm. RV, S BBen neðri deild
    10.10.1969 – 20.10.1969:  1. þm. RV, S BBen neðri deild
 89 21.12.1968 – 17.05.1969:  1. þm. RV, S BBen neðri deild
    10.10.1968 – 15.12.1968:  1. þm. RV, S BBen neðri deild
 88 27.02.1968 – 20.04.1968:  1. þm. RV, S BBen neðri deild
    10.10.1967 – 13.02.1968:  1. þm. RV, S BBen neðri deild
 87 10.10.1966 – 19.04.1967:  1. þm. RV, S BBen neðri deild
 86 08.10.1965 – 05.05.1966:  1. þm. RV, S BBen neðri deild
 85 11.11.1964 – 12.05.1965:  1. þm. RV, S BBen neðri deild
    10.10.1964 – 28.10.1964:  1. þm. RV, S BBen neðri deild
 84 14.11.1963 – 14.05.1964:  1. þm. RV, S BBen neðri deild
    10.10.1963 – 14.11.1963:  1. þm. RV, S BBen neðri deild
 83 10.10.1962 – 20.04.1963:  1. þm. RV, S BBen neðri deild
 82 01.01.1962 – 18.04.1962:  1. þm. RV, S BBen neðri deild
    10.10.1961 – 01.01.1962:  1. þm. RV, S BBen neðri deild
 81 10.10.1960 – 29.03.1961:  1. þm. RV, S BBen neðri deild
 80 12.05.1960 – 03.06.1960:  1. þm. RV, S BBen neðri deild
    20.11.1959 – 15.03.1960:  1. þm. RV, S BBen neðri deild
 79 21.07.1959 – 16.08.1959:  1. þm. Rv, S BBen neðri deild
 78 10.10.1958 – 15.05.1959:  1. þm. Rv, S BBen neðri deild
 77 10.10.1957 – 08.05.1958:  1. þm. Rv, S BBen neðri deild
 76 27.02.1957 – 01.06.1957:  1. þm. Rv, S BBen neðri deild
    10.10.1956 – 12.02.1957:  1. þm. Rv, S BBen neðri deild
 75 08.10.1955 – 29.03.1956:  1. þm. Rv, S BBen efri deild
 74 09.10.1954 – 12.05.1955:  1. þm. Rv, S BBen efri deild
 73 01.10.1953 – 15.04.1954:  1. þm. Rv, S BBen efri deild
 72 01.10.1952 – 07.02.1953:  1. þm. Rv, S BBen efri deild
 71 01.10.1951 – 25.01.1952:  1. þm. Rv, S BBen efri deild
 70 10.10.1950 – 07.03.1951:  1. þm. Rv, S BBen efri deild
 69 14.11.1949 – 17.05.1950:  1. þm. Rv, S BBen efri deild
 68 11.10.1948 – 18.05.1949: 10. þm. LA, S BBen efri deild
 67 01.10.1947 – 24.03.1948: 10. þm. LA, S BBen efri deild
 66 23.12.1946 – 24.05.1947: 10. þm. LA, S BBen efri deild
    10.10.1946 – 10.11.1946: 10. þm. LA, S BBen efri deild
 65 22.07.1946 – 09.10.1946: 10. þm. LA, S BBen efri deild
 64 01.10.1945 – 29.04.1946:  6. þm. Rv, S BBen efri deild
 63 10.01.1944 – 03.03.1945:  6. þm. Rv, S BBen efri deild
 62 15.04.1943 – 17.12.1943:  6. þm. Rv, S BBen efri deild
 61 14.11.1942 – 14.04.1943:  6. þm. Rv, S BBen efri deild
 60 04.08.1942 – 09.09.1942:  5. þm. Rv, S BBen efri deild

Ráðherraembætti:

 90 10.10.1969 – 09.10.1970: forsætisráðherra neðri deild
 89 10.10.1968 – 09.10.1969: forsætisráðherra neðri deild
 88 10.10.1967 – 09.10.1968: forsætisráðherra neðri deild
 87 10.10.1966 – 09.10.1967: forsætisráðherra neðri deild
 86 10.10.1965 – 05.05.1966: forsætisráðherra neðri deild
 85 10.10.1964 – 12.05.1965: forsætisráðherra neðri deild
 84 14.11.1963 – 14.05.1964: forsætisráðherra neðri deild
    10.10.1963 – 14.11.1963: dómsmálaráðherra neðri deild
    10.10.1963 – 14.11.1963: heilbrigðisráðherra neðri deild
    10.10.1963 – 14.11.1963: iðnaðarráðherra neðri deild
 83 10.10.1962 – 20.04.1963: dómsmálaráðherra neðri deild
    10.10.1962 – 20.04.1963: heilbrigðisráðherra neðri deild
    10.10.1962 – 20.04.1963: iðnaðarráðherra neðri deild
 82 01.01.1962 – 18.04.1962: heilbrigðisráðherra neðri deild
    10.10.1961 – 18.04.1962: dómsmálaráðherra neðri deild
    10.10.1961 – 18.04.1962: iðnaðarráðherra neðri deild
    10.10.1961 – 01.01.1962: forsætisráðherra neðri deild
 81 10.10.1960 – 29.03.1961: dómsmálaráðherra neðri deild
    10.10.1960 – 29.03.1961: heilbrigðisráðherra neðri deild
    10.10.1960 – 29.03.1961: iðnaðarráðherra neðri deild
 80 20.11.1959 – 03.06.1960: dómsmálaráðherra neðri deild
    20.11.1959 – 03.06.1960: heilbrigðisráðherra neðri deild
    20.11.1959 – 03.06.1960: iðnaðarráðherra neðri deild
 75 08.10.1955 – 29.03.1956: dómsmálaráðherra
    08.10.1955 – 29.03.1956: menntamálaráðherra
 74 09.10.1954 – 12.05.1955: dómsmálaráðherra
    09.10.1954 – 12.05.1955: menntamálaráðherra
 73 01.10.1953 – 15.04.1954: dómsmálaráðherra
    01.10.1953 – 15.04.1954: menntamálaráðherra
 72 01.10.1952 – 07.02.1953: dómsmálaráðherra
    01.10.1952 – 07.02.1953: utanríkisráðherra
 71 01.10.1951 – 25.01.1952: dómsmálaráðherra
    01.10.1951 – 25.01.1952: utanríkisráðherra
 70 10.10.1950 – 03.07.1951: dómsmálaráðherra efri deild
 69 06.12.1949 – 13.03.1950: menntamálaráðherra
    14.11.1949 – 17.05.1950: dómsmálaráðherra
    14.11.1949 – 17.05.1950: utanríkisráðherra
 68 11.10.1948 – 18.05.1949: dómsmálaráðherra
    11.10.1948 – 18.05.1949: utanríkisráðherra
 67 01.10.1947 – 24.03.1948: dómsmálaráðherra
    01.10.1947 – 24.03.1948: utanríkisráðherra
 66 04.02.1947 – 24.05.1947: dómsmálaráðherra
    04.02.1947 – 24.05.1947: utanríkisráðherra

Formaður nefnda:

 79 21.07.1959 – 16.08.1959: sþ. utanríkismála­nefnd
 78 10.10.1958 – 15.05.1959: neðri deild sér­nefnd um stjórnarskrármál
 66 10.10.1946 – 24.05.1947: efri deild alls­herjar­nefnd
    10.10.1946 – 24.05.1947: sþ. utanríkismála­nefnd
 65 22.07.1946 – 09.10.1946: efri deild alls­herjar­nefnd
    22.07.1946 – 09.10.1946: sþ. utanríkismála­nefnd
 64 01.10.1945 – 29.04.1946: efri deild alls­herjar­nefnd
 63 10.01.1944 – 03.03.1945: efri deild alls­herjar­nefnd
 62 15.04.1943 – 17.12.1943: efri deild alls­herjar­nefnd
 61 14.11.1942 – 14.04.1943: efri deild alls­herjar­nefnd
 60 04.08.1942 – 09.09.1942: efri deild sér­nefnd um stjórnarskrármál

Forsetaembætti:

 79 21.07.1959 – 16.08.1959: forsetisþ.
 61 14.11.1942 – 14.04.1943: 2. varaforsetisþ.
 60 04.08.1942 – 09.09.1942: 2. varaforsetisþ.