Björn Bjarnason - þingsetutímabil og embætti


Ath. skráning kann að vera ófullkomin á þingum fyrir 114. þing.
*) Stjórnarsinni (merkt eftir 114. þing).

Alþingismaður:

136 04.02.2009 – 25.04.2009:  6. þm. RS, S BBj
    01.02.2009 – 04.02.2009:  6. þm. RS, S BBj
    01.10.2008 – 01.02.2009:  6. þm. RS, S BBj*
135 01.10.2007 – 30.09.2008:  6. þm. RS, S BBj*
134 12.05.2007 – 30.09.2007:  6. þm. RS, S BBj*
133 19.03.2007 – 11.05.2007:  2. þm. RN, S BBj*
    12.02.2007 – 19.03.2007:  2. þm. RN, S BBj* með varamann: Katrín Fjeldsted*
    10.12.2006 – 12.02.2007:  2. þm. RN, S BBj*
    04.12.2006 – 10.12.2006:  2. þm. RN, S BBj* með varamann: Katrín Fjeldsted*
    01.10.2006 – 04.12.2006:  2. þm. RN, S BBj*
132 19.09.2006 – 30.09.2006:  2. þm. RN, S BBj*
    04.05.2006 – 19.09.2006:  2. þm. RN, S BBj*
    24.04.2006 – 04.05.2006:  2. þm. RN, S BBj* með varamann: Ingvi Hrafn Óskarsson*
    01.10.2005 – 24.04.2006:  2. þm. RN, S BBj*
131 13.12.2004 – 30.09.2005:  4. þm. RN, S BBj*
    01.10.2004 – 30.11.2004:  4. þm. RN, S BBj*
130 20.07.2004 – 01.10.2004:  4. þm. RN, S BBj*
    01.10.2003 – 05.07.2004:  4. þm. RN, S BBj*
129 10.05.2003 – 30.09.2003:  4. þm. RN, S BBj*
128 23.10.2002 – 10.05.2003:  2. þm. RV, S BBj*
    01.10.2002 – 04.10.2002:  2. þm. RV, S BBj*
127 02.03.2002 – 01.10.2002:  2. þm. RV, S BBj*
    01.10.2001 – 02.03.2002:  2. þm. RV, S BBj*
126 02.10.2000 – 30.09.2001:  2. þm. RV, S BBj*
125 01.10.1999 – 02.10.2000:  2. þm. RV, S BBj*
124 08.05.1999 – 01.10.1999:  2. þm. RV, S BBj*
123 05.01.1999 – 08.05.1999:  2. þm. RV, S BBj*
    01.10.1998 – 05.01.1999:  3. þm. RV, S BBj*
122 16.04.1998 – 01.10.1998:  3. þm. RV, S BBj*
    01.10.1997 – 16.04.1998:  3. þm. RV, S BBj*
121 01.10.1996 – 01.10.1997:  3. þm. RV, S BBj*
120 02.10.1995 – 30.09.1996:  3. þm. RV, S BBj*
119 08.04.1995 – 02.10.1995:  3. þm. RV, S BBj*
118 28.11.1994 – 08.04.1995:  3. þm. RV, S BBj*
    01.10.1994 – 10.11.1994:  3. þm. RV, S BBj*
117 01.10.1993 – 01.10.1994:  3. þm. RV, S BBj*
116 17.08.1992 – 30.09.1993:  3. þm. RV, S BBj*
115 01.10.1991 – 17.08.1992:  3. þm. RV, S BBj*
114 13.05.1991 – 30.09.1991:  3. þm. RV, S BBj efri deild

Ráðherraembætti:

136 01.10.2008 – 01.02.2009: dómsmálaráðherra
135 01.10.2007 – 30.09.2008: dómsmálaráðherra
134 12.05.2007 – 30.09.2007: dómsmálaráðherra
133 01.10.2006 – 11.05.2007: dómsmálaráðherra
132 01.10.2005 – 30.09.2006: dómsmálaráðherra
131 01.10.2004 – 30.09.2005: dómsmálaráðherra
130 01.10.2003 – 01.10.2004: dómsmálaráðherra
129 23.05.2003 – 30.09.2003: dómsmálaráðherra
127 01.10.2001 – 02.03.2002: menntamálaráðherra
126 02.10.2000 – 30.09.2001: menntamálaráðherra
125 01.10.1999 – 02.10.2000: menntamálaráðherra
124 28.05.1999 – 01.10.1999: menntamálaráðherra
123 01.10.1998 – 28.05.1999: menntamálaráðherra
122 01.10.1997 – 01.10.1998: menntamálaráðherra
121 01.10.1996 – 01.10.1997: menntamálaráðherra
120 02.10.1995 – 30.09.1996: menntamálaráðherra
119 16.05.1995 – 02.10.1995: menntamálaráðherra

Embætti þingflokks:

118 01.10.1994 – 08.04.1995: varaformaður þingflokks
117 01.10.1993 – 01.10.1994: varaformaður þingflokks
116 17.08.1992 – 30.09.1993: varaformaður þingflokks
115 01.10.1991 – 17.08.1992: varaformaður þingflokks

Formaður nefnda:

120 02.10.1995 – 30.09.1996: Íslands­deild Evrópu­ráðs­þingsins
119 16.05.1995 – 02.10.1995: Íslands­deild Evrópu­ráðs­þingsins
118 01.10.1994 – 08.04.1995: Íslands­deild Evrópu­ráðs­þingsins
    01.10.1994 – 08.04.1995: utanríkismála­nefnd
117 10.10.1993 – 01.10.1994: utanríkismála­nefnd
    01.10.1993 – 01.10.1994: Íslands­deild Evrópu­ráðs­þingsins
116 17.08.1992 – 30.09.1993: Íslands­deild Evrópu­ráðs­þingsins
    17.08.1992 – 30.09.1993: utanríkismála­nefnd
115 01.10.1991 – 17.08.1992: Íslands­deild Evrópu­ráðs­þingsins

Forsetaembætti:

115 04.10.1991 – 17.08.1992: 4. varaforseti