Halldór Ásgrímsson - þingsetutímabil og embætti


Ath. skráning kann að vera ófullkomin á þingum fyrir 114. þing.
*) Stjórnarsinni (merkt eftir 114. þing).

Alþingismaður:

132 15.06.2006 – 05.09.2006:  7. þm. RN, F HÁs*
    01.10.2005 – 15.06.2006:  7. þm. RN, F HÁs*
131 08.12.2004 – 30.09.2005:  7. þm. RN, F HÁs*
    01.10.2004 – 24.11.2004:  7. þm. RN, F HÁs*
130 15.09.2004 – 01.10.2004:  7. þm. RN, F HÁs*
    18.02.2004 – 15.09.2004:  7. þm. RN, F HÁs*
    16.12.2003 – 04.02.2004:  7. þm. RN, F HÁs*
    05.11.2003 – 02.12.2003:  7. þm. RN, F HÁs*
    01.10.2003 – 08.10.2003:  7. þm. RN, F HÁs*
129 10.05.2003 – 30.09.2003:  7. þm. RN, F HÁs*
128 17.12.2002 – 10.05.2003:  1. þm. AL, F HÁs*
    14.12.2002 – 17.12.2002:  1. þm. AL, F HÁs*
    01.10.2002 – 08.10.2002:  1. þm. AL, F HÁs*
127 20.03.2002 – 01.10.2002:  1. þm. AL, F HÁs*
    19.03.2002 – 19.03.2002:  1. þm. AL, F HÁs*
    19.11.2001 – 04.03.2002:  1. þm. AL, F HÁs*
    01.10.2001 – 18.10.2001:  1. þm. AL, F HÁs*
126 17.12.2000 – 30.09.2001:  1. þm. AL, F HÁs*
    14.11.2000 – 11.12.2000:  1. þm. AL, F HÁs*
    02.10.2000 – 30.10.2000:  1. þm. AL, F HÁs*
125 13.03.2000 – 02.10.2000:  1. þm. AL, F HÁs*
    18.12.1999 – 24.02.2000:  1. þm. AL, F HÁs*
    01.10.1999 – 03.11.1999:  1. þm. AL, F HÁs*
124 08.05.1999 – 01.10.1999:  1. þm. AL, F HÁs*
123 23.03.1999 – 08.05.1999:  1. þm. AL, F HÁs*
    19.12.1998 – 01.03.1999:  1. þm. AL, F HÁs*
    01.10.1998 – 30.11.1998:  1. þm. AL, F HÁs*
122 09.06.1998 – 01.10.1998:  1. þm. AL, F HÁs*
    06.05.1998 – 27.05.1998:  1. þm. AL, F HÁs*
    15.10.1997 – 16.04.1998:  1. þm. AL, F HÁs*
    01.10.1997 – 01.10.1997:  1. þm. AL, F HÁs*
121 26.11.1996 – 01.10.1997:  1. þm. AL, F HÁs*
    01.10.1996 – 04.11.1996:  1. þm. AL, F HÁs*
120 29.04.1996 – 30.09.1996:  1. þm. AL, F HÁs*
    18.12.1995 – 10.04.1996:  1. þm. AL, F HÁs*
    22.11.1995 – 04.12.1995:  1. þm. AL, F HÁs*
    02.10.1995 – 01.11.1995:  1. þm. AL, F HÁs*
119 08.04.1995 – 02.10.1995:  1. þm. AL, F HÁs*
118 01.10.1994 – 08.04.1995:  1. þm. AL, F HÁ
117 22.03.1994 – 01.10.1994:  1. þm. AL, F HÁ
    29.11.1993 – 03.03.1994:  1. þm. AL, F HÁ
    01.10.1993 – 15.11.1993:  1. þm. AL, F HÁ
116 23.11.1992 – 30.09.1993:  1. þm. AL, F HÁ
    09.09.1992 – 05.11.1992:  1. þm. AL, F HÁ
    17.08.1992 – 24.08.1992:  1. þm. AL, F HÁ
115 01.10.1991 – 17.08.1992:  1. þm. AL, F HÁ
114 13.05.1991 – 30.09.1991:  1. þm. AL, F HÁ efri deild
113 14.02.1991 – 12.05.1991:  1. þm. AL, F HÁ efri deild
    10.10.1990 – 21.01.1991:  1. þm. AL, F HÁ efri deild
112 30.03.1990 – 09.10.1990:  1. þm. AL, F HÁ efri deild
    25.10.1989 – 12.03.1990:  1. þm. AL, F HÁ efri deild
111 03.05.1989 – 09.10.1989:  1. þm. AL, F HÁ efri deild
    01.11.1988 – 11.04.1989:  1. þm. AL, F HÁ efri deild
    10.10.1988 – 10.10.1988:  1. þm. AL, F HÁ efri deild
110 24.11.1987 – 09.10.1988:  1. þm. AL, F HÁ efri deild
    10.10.1987 – 08.11.1987:  1. þm. AL, F HÁ efri deild
109 12.03.1987 – 09.10.1987:  1. þm. AL, F HÁ neðri deild
    28.10.1986 – 18.02.1987:  1. þm. AL, F HÁ neðri deild
    10.10.1986 – 12.10.1986:  1. þm. AL, F HÁ neðri deild
108 21.03.1986 – 09.10.1986:  1. þm. AL, F HÁ neðri deild
    10.10.1985 – 27.02.1986:  1. þm. AL, F HÁ neðri deild
107 13.06.1985 – 21.06.1985:  1. þm. AL, F HÁ neðri deild
    10.10.1984 – 27.05.1985:  1. þm. AL, F HÁ neðri deild
106 23.04.1983 – 27.05.1984:  1. þm. AL, F HÁ neðri deild
105 24.11.1982 – 22.04.1983:  3. þm. AL, F HÁ neðri deild
    11.10.1982 – 08.11.1982:  3. þm. AL, F HÁ neðri deild
104 14.03.1982 – 07.05.1982:  3. þm. AL, F HÁ neðri deild
    25.10.1981 – 25.02.1982:  3. þm. AL, F HÁ neðri deild
103 10.10.1980 – 10.10.1981:  3. þm. AL, F HÁ neðri deild
102 12.12.1979 – 10.10.1980:  3. þm. AL, F HÁ neðri deild
 99 07.03.1978 – 06.05.1978:  5. þm. AL, F HÁ efri deild
    10.10.1977 – 16.02.1978:  5. þm. AL, F HÁ efri deild
 98 11.10.1976 – 09.10.1977:  5. þm. AL, F HÁ efri deild
 97 10.10.1975 – 10.10.1976:  5. þm. AL, F HÁ efri deild
 96 29.10.1974 – 09.10.1975:  5. þm. AL, F HÁ efri deild
 95 30.06.1974 – 28.10.1974:  5. þm. AL, F HÁ efri deild

Varaþingmaður:

100 27.11.1978 – 12.12.1978:  4. þm. AL, F HÁ neðri deild, aðalmaður: Tómas Árnason

Ráðherraembætti:

132 01.10.2005 – 15.06.2006: forsætisráðherra
    01.10.2005 – 15.06.2006: ráðherra Hagstofu Íslands
131 27.09.2005 – 30.09.2005: ráðherra Hagstofu Íslands
    01.10.2004 – 30.09.2005: forsætisráðherra
130 15.09.2004 – 01.10.2004: forsætisráðherra
    01.10.2003 – 15.09.2004: utanríkisráðherra
129 10.05.2003 – 30.09.2003: utanríkisráðherra
128 01.10.2002 – 10.05.2003: utanríkisráðherra
127 01.10.2001 – 29.09.2002: utanríkisráðherra
126 02.10.2000 – 30.09.2001: utanríkisráðherra
125 01.10.1999 – 02.10.2000: utanríkisráðherra
124 28.05.1999 – 01.10.1999: utanríkisráðherra
123 01.10.1998 – 28.05.1999: ráðherra norrænna samstarfsmála
    01.10.1998 – 28.05.1999: utanríkisráðherra
122 01.10.1997 – 01.10.1998: ráðherra norrænna samstarfsmála
    01.10.1997 – 01.10.1998: utanríkisráðherra
121 01.10.1996 – 01.10.1997: ráðherra norrænna samstarfsmála
    01.10.1996 – 01.10.1997: utanríkisráðherra
120 02.10.1995 – 30.09.1996: ráðherra norrænna samstarfsmála
    02.10.1995 – 30.09.1996: utanríkisráðherra
119 16.05.1995 – 02.10.1995: ráðherra norrænna samstarfsmála
    16.05.1995 – 02.10.1995: utanríkisráðherra
113 10.10.1990 – 13.05.1991: sjávarútvegsráðherra efri deild
112 10.10.1989 – 09.10.1990: sjávarútvegsráðherra efri deild
111 10.10.1988 – 09.10.1989: dómsmálaráðherra
    10.10.1988 – 09.10.1989: sjávarútvegsráðherra efri deild
110 10.10.1987 – 09.10.1988: sjávarútvegsráðherra
109 10.10.1986 – 09.10.1987: ráðherra norrænna samstarfsmála
    10.10.1986 – 09.10.1987: sjávarútvegsráðherra neðri deild
108 16.10.1985 – 09.10.1986: ráðherra norrænna samstarfsmála neðri deild
    10.10.1985 – 09.10.1986: sjávarútvegsráðherra neðri deild
107 10.10.1984 – 21.06.1985: sjávarútvegsráðherra neðri deild
106 10.10.1983 – 09.10.1984: sjávarútvegsráðherra neðri deild

Formaður nefnda:

118 01.10.1994 – 08.04.1995: Íslands­deild Norður­landa­ráðs
117 01.10.1993 – 01.10.1994: Íslands­deild Norður­landa­ráðs
    01.10.1993 – 01.10.1994: efna­hags- og við­skipta­nefnd
116 17.08.1992 – 30.09.1993: Íslands­deild Norður­landa­ráðs
115 01.10.1991 – 17.08.1992: Íslands­deild Norður­landa­ráðs
114 13.05.1991 – 30.09.1991: efri deild sér­nefnd um stjórnarskrármál
105 11.10.1982 – 21.06.1983: neðri deild fjár­hags- og við­skipta­nefnd
104 10.10.1981 – 01.10.1982: neðri deild fjár­hags- og við­skipta­nefnd
103 10.10.1980 – 10.10.1981: neðri deild fjár­hags- og við­skipta­nefnd
102 12.12.1979 – 10.10.1980: neðri deild fjár­hags- og við­skipta­nefnd
101 10.10.1979 – 12.12.1979: neðri deild fjár­hags- og við­skipta­nefnd
 99 10.10.1977 – 06.05.1978: efri deild fjár­hags- og við­skipta­nefnd
 98 11.10.1976 – 04.05.1977: efri deild fjár­hags- og við­skipta­nefnd
 97 10.10.1975 – 19.05.1976: efri deild fjár­hags- og við­skipta­nefnd
 96 29.10.1974 – 16.05.1975: efri deild fjár­hags- og við­skipta­nefnd

Aldursforseti (lengst þingseta):

132 01.10.2005 – 05.09.2006: aldursf.
131 01.10.2004 – 30.09.2005: aldursf.
130 01.10.2003 – 01.10.2004: aldursf.
129 10.05.2003 – 30.09.2003: aldursf.