Björn Jónsson - þingsetutímabil og embætti


Ath. skráning kann að vera ófullkomin á þingum fyrir 114. þing.
*) Stjórnarsinni (merkt eftir 114. þing).

Alþingismaður:

101 10.10.1979 – 12.12.1979:  1. þm. LA, A BJ efri deild
100 24.05.1979 – 23.05.1979:  1. þm. LA, A BJ efri deild
    23.12.1978 – 31.12.1978:  1. þm. LA, A BJ efri deild
    10.10.1978 – 09.11.1978:  1. þm. LA, A BJ efri deild
 94 09.05.1974 – 29.06.1974:  6. þm. NE, SF BJ neðri deild
    10.10.1973 – 27.04.1974:  6. þm. NE, SF BJ neðri deild
 93 03.12.1972 – 09.10.1973:  6. þm. NE, SF BJ efri deild
    10.10.1972 – 05.11.1972:  6. þm. NE, SF BJ efri deild
 92 18.04.1972 – 09.10.1972:  6. þm. NE, SF BJ efri deild
    11.10.1971 – 12.03.1972:  6. þm. NE, SF BJ efri deild
 91 10.10.1970 – 07.04.1971:  4. þm. NE, SF BJ efri deild
 90 10.10.1969 – 04.05.1970:  4. þm. NE, Ab BJ efri deild
 89 17.05.1969 – 17.05.1969:  4. þm. NE, Ab BJ efri deild
    15.12.1968 – 08.05.1969:  4. þm. NE, Ab BJ efri deild
    10.10.1968 – 01.12.1968:  4. þm. NE, Ab BJ efri deild
 88 14.02.1968 – 20.04.1968:  4. þm. NE, Ab BJ efri deild
    10.10.1967 – 15.01.1968:  4. þm. NE, Ab BJ efri deild
 87 10.10.1966 – 19.04.1967:  4. þm. NE, Ab BJ efri deild
 86 05.05.1966 – 05.05.1966:  4. þm. NE, Ab BJ efri deild
    08.10.1965 – 24.04.1966:  4. þm. NE, Ab BJ efri deild
 85 08.11.1964 – 12.05.1965:  4. þm. NE, Ab BJ efri deild
    10.10.1964 – 11.10.1964:  4. þm. NE, Ab BJ efri deild
 84 10.10.1963 – 14.05.1964:  4. þm. NE, Ab BJ efri deild
 83 10.10.1962 – 20.04.1963:  5. þm. NE, Ab BjörnJ efri deild
 82 10.10.1961 – 18.04.1962:  5. þm. NE, Ab BjörnJ efri deild
 81 10.10.1960 – 29.03.1961:  5. þm. NE, Ab BjörnJ efri deild
 80 20.11.1959 – 03.06.1960:  5. þm. NE, Ab BjörnJ efri deild
 79 21.07.1959 – 16.08.1959:  8. þm. LA, Ab BjörnJ efri deild
 78 10.10.1958 – 15.05.1959:  8. þm. LA, Ab BjörnJ efri deild
 77 10.10.1957 – 05.06.1958:  8. þm. LA, Ab BjörnJ efri deild
 76 10.10.1956 – 01.06.1957:  8. þm. LA, Ab BjörnJ efri deild

Varaþingmaður:

 99 15.11.1977 – 28.11.1977:  9. þm. RV, A BJ neðri deild, aðalmaður: Gylfi Þ Gíslason
 97 25.11.1975 – 07.12.1975:  9. þm. RV, A BJ neðri deild, aðalmaður: Gylfi Þ Gíslason

Ráðherraembætti:

 94 10.10.1973 – 17.07.1974: félagsmálaráðherra neðri deild
    10.10.1973 – 17.07.1974: samgönguráðherra neðri deild

Formaður nefnda:

100 10.10.1978 – 23.05.1979: sþ. atvinnu­mála­nefnd
    10.10.1978 – 23.05.1979: efri deild iðnaðar­nefnd
 93 10.10.1972 – 18.04.1973: efri deild félagsmála­nefnd
    10.10.1972 – 18.04.1973: efri deild samgöngu­nefnd
    10.10.1972 – 18.04.1973: sþ. þingfarakaups­nefnd
 92 11.10.1971 – 20.05.1972: efri deild heilbrigðis- og félagsmála­nefnd
    11.10.1971 – 20.05.1972: efri deild samgöngumála­nefnd
    11.10.1971 – 20.05.1972: sþ. þingfarakaups­nefnd
 79 21.07.1959 – 16.08.1959: efri deild ht
 78 10.10.1958 – 15.05.1959: efri deild sjávar­útvegs­nefnd
 77 10.10.1957 – 05.06.1958: efri deild sjávar­útvegs­nefnd
 76 10.10.1956 – 01.06.1957: efri deild sjávar­útvegs­nefnd

Forsetaembætti:

 93 10.10.1972 – 09.10.1973: forseti Ed. efri deild
 92 11.10.1971 – 09.10.1972: forseti Ed. efri deild
 79 21.07.1959 – 16.08.1959: 2. varaforseti Ed. efri deild