Björn Kristjánsson - þingsetutímabil og embætti


Ath. skráning kann að vera ófullkomin á þingum fyrir 114. þing.
*) Stjórnarsinni (merkt eftir 114. þing).

Alþingismaður:

 43 14.02.1931 – 14.04.1931:  1. þm. GK, S BKr efri deild
 42 17.01.1930 – 28.06.1930:  1. þm. GK, Se BKrsþ.
 41 15.02.1929 – 18.05.1929:  1. þm. GK, Se BKrsþ.
 40 19.01.1928 – 18.04.1928:  1. þm. GK, Se BKrsþ.
 39 09.02.1927 – 19.05.1927:  1. þm. GK, Se BKrsþ.
 38 06.02.1926 – 15.05.1926:  1. þm. GK, Se BKrsþ.
 37 07.02.1925 – 16.05.1925:  2. þm. GK, Se BKrsþ.
 36 15.02.1924 – 07.05.1924:  2. þm. GK, Se BKr efri deild
 35 15.02.1923 – 14.05.1923:  2. þm. GK, Se BKrsþ.
 34 15.02.1922 – 26.04.1922:  2. þm. GK, Se BKrsþ.
 33 15.02.1921 – 21.05.1921:  2. þm. GK, Se BKrsþ.
 32 05.02.1920 – 01.03.1920:  2. þm. GK, Se BKrsþ.
 31 01.07.1919 – 27.09.1919:  1. þm. GK, Se BKrsþ.
 30 02.09.1918 – 10.09.1918:  1. þm. GK, Se BKrsþ.
 29 10.02.1918 – 18.07.1918:  1. þm. GK, Se BKrsþ.
 28 02.07.1917 – 17.09.1917:  1. þm. GK, Se BKrsþ.
 27 11.12.1916 – 13.01.1917:  1. þm. GK, S BKrsþ.
 26 07.07.1915 – 15.09.1915:  1. þm. GK, Se BKrsþ.
 25 01.07.1914 – 13.08.1914:  1. þm. GK, Se BKrsþ.
 24 01.07.1913 – 13.09.1913:  1. þm. GK, Se BKrsþ.
 23 15.07.1912 – 26.08.1912:  1. þm. GK, Se BKrsþ.
 22 15.02.1911 – 10.05.1911:  1. þm. GK, S BKrsþ.
 21 15.02.1909 – 08.05.1909:  1. þm. GK, S BKrsþ.
 20 01.07.1907 – 14.09.1907:  1. þm. GK, S BKrsþ.
 19 01.07.1905 – 29.08.1905:  1. þm. GK, S BKrsþ.
 18 01.07.1903 – 26.08.1903:  1. þm. GK, S BKrsþ.
 17 26.07.1902 – 25.08.1902:  1. þm. GK, S BKrsþ.
 16 01.07.1901 – 26.08.1901:  1. þm. GK, S BKrsþ.

Ráðherraembætti:

 28 02.07.1917 – 27.08.1917: fjármálaráðherra
 27 11.12.1916 – 13.01.1917: fjármálaráðherra

Formaður nefnda:

 39 09.02.1927 – 19.05.1927: efri deild fjár­hags­nefnd
    09.02.1927 – 19.05.1927: efri deild sjávar­útvegs­nefnd
 38 06.02.1926 – 15.05.1926: efri deild fjár­hags­nefnd
    06.02.1926 – 15.05.1926: efri deild samgöngu­nefnd
    06.02.1926 – 15.05.1926: efri deild sjávar­útvegs­nefnd
 37 07.02.1925 – 16.05.1925: efri deild sjávar­útvegs­nefnd
 36 15.02.1924 – 07.05.1924: efri deild sjávar­útvegs­nefnd
 34 15.02.1922 – 26.04.1922: efri deild sjávar­útvegs­nefnd
 33 15.02.1921 – 21.05.1921: efri deild sjávar­útvegs­nefnd
 32 05.02.1920 – 01.03.1920: efri deild fjár­hags­nefnd
    05.02.1920 – 01.03.1920: efri deild sjávar­útvegs­nefnd
 31 01.07.1919 – 27.09.1919: neðri deild sjávar­útvegs­nefnd
 27 11.12.1916 – 13.01.1917: neðri deild fjárveitinga­nefnd
 25 01.07.1914 – 13.08.1914: neðri deild 25_31
 22 15.02.1911 – 10.05.1911: neðri deild 22_149
    15.02.1911 – 10.05.1911: neðri deild 22_2
    15.02.1911 – 10.05.1911: neðri deild 22_20
    15.02.1911 – 10.05.1911: neðri deild 22_96
 21 15.02.1909 – 08.05.1909: neðri deild 21_129
    15.02.1909 – 08.05.1909: neðri deild 21_46
    15.02.1909 – 08.05.1909: neðri deild 21_83

Forsetaembætti:

 36 15.02.1924 – 07.05.1924: 2. varaforseti Ed. efri deild

Aldursforseti (lengst þingseta):

 43 14.02.1931 – 14.02.1931: aldursf. efri deild
    14.02.1931 – 14.02.1931: aldursf.sþ.
 42 17.01.1930 – 17.01.1930: aldursf. efri deild
    17.01.1930 – 17.01.1930: aldursf.sþ.
 41 15.02.1929 – 18.05.1929: aldursf.sþ.
 40 19.01.1928 – 18.04.1928: aldursf.sþ.
 39 09.02.1927 – 19.05.1927: aldursf.sþ.
 38 06.02.1926 – 15.05.1926: aldursf.sþ.