Björn Ólafsson - þingsetutímabil og embætti


Ath. skráning kann að vera ófullkomin á þingum fyrir 114. þing.
*) Stjórnarsinni (merkt eftir 114. þing).

Alþingismaður:

 79 21.07.1959 – 16.08.1959:  2. þm. Rv, S BÓ neðri deild
 78 07.12.1958 – 15.05.1959:  2. þm. Rv, S BÓ neðri deild
    10.10.1958 – 29.10.1958:  2. þm. Rv, S BÓ neðri deild
 77 14.04.1958 – 05.06.1958:  2. þm. Rv, S BÓ neðri deild
    10.10.1957 – 10.03.1958:  2. þm. Rv, S BÓ neðri deild
 76 10.10.1956 – 01.06.1957:  2. þm. Rv, S BÓ neðri deild
 75 16.03.1956 – 29.03.1956:  3. þm. Rv, S BÓ neðri deild
    08.10.1955 – 13.02.1956:  3. þm. Rv, S BÓ neðri deild
 74 02.12.1954 – 12.05.1955:  3. þm. Rv, S BÓ neðri deild
    09.10.1954 – 27.10.1954:  3. þm. Rv, S BÓ neðri deild
 73 01.10.1953 – 15.04.1954:  3. þm. Rv, S BÓ neðri deild
 72 01.10.1952 – 07.02.1953:  3. þm. Rv, S BÓ neðri deild
 71 01.10.1951 – 25.01.1952:  3. þm. Rv, S BÓ neðri deild
 70 24.10.1950 – 07.03.1951:  3. þm. Rv, S BÓ neðri deild
    10.10.1950 – 11.10.1950:  3. þm. Rv, S BÓ neðri deild
 69 14.11.1949 – 17.05.1950:  3. þm. Rv, S BÓ neðri deild
 68 11.10.1948 – 18.05.1949:  1. þm. Rv, S BÓ efri deild

Ráðherraembætti:

 72 01.10.1952 – 07.02.1953: menntamálaráðherra
    01.10.1952 – 07.02.1953: viðskiptaráðherra
 71 01.10.1951 – 25.01.1952: menntamálaráðherra
    01.10.1951 – 25.01.1952: viðskiptaráðherra
 70 10.10.1950 – 03.07.1951: menntamálaráðherrasþ.
    10.10.1950 – 07.03.1951: viðskiptaráðherra
 69 14.03.1950 – 17.05.1950: menntamálaráðherra
    06.12.1949 – 13.03.1950: fjármálaráðherra
    06.12.1949 – 17.05.1950: viðskiptaráðherra
 63 10.01.1944 – 21.10.1944: fjármálaráðherra
    10.01.1944 – 21.10.1944: viðskiptaráðherra
 62 15.04.1943 – 17.12.1943: fjármálaráðherra
    15.04.1943 – 17.12.1943: viðskiptaráðherra
 61 16.12.1942 – 15.04.1943: fjármálaráðherra
    16.12.1942 – 15.04.1943: viðskiptaráðherra

Formaður nefnda:

 75 08.10.1955 – 29.03.1956: neðri deild alls­herjar­nefnd
 74 09.10.1954 – 12.05.1955: neðri deild alls­herjar­nefnd
 73 01.10.1953 – 15.04.1954: neðri deild alls­herjar­nefnd
 68 11.10.1948 – 18.05.1949: efri deild fjár­hags­nefnd