Konur sem varaþingmenn á Alþingi

Raða eftir tíma

  • Adda Bára Sigfúsdóttir. Varaþingmaður Reykvíkinga nóvember 1957 (Alþýðubandalag).
  • Alma Lísa Jóhannsdóttir. Varaþingmaður Suðurkjördæmis mars–apríl og september 2008 (Vinstri hreyfingin – grænt framboð).
  • Amal Tamimi. Varaþingmaður Suðvesturkjördæmis nóvember–desember 2011 og september 2012 (Samfylkingin).
  • Anna María Elíasdóttir. Varaþingmaður Norðvesturkjördæmis október 2014 og maí–júlí 2015 og apríl 2016 (Framsóknarflokkur).
  • Anna Margrét Guðjónsdóttir. Varaþingmaður Suðurkjördæmis október 2009, apríl–september 2010, júní 2011, febrúar–mars 2013 og desember 2015 og október 2016 (Samfylkingin).
  • Anna Jensdóttir. Varaþingmaður Vestfirðinga nóvember–desember 1995 (Framsóknarflokkur).
  • Anna Kristín Sigurðardóttir. Varaþingmaður Suðurlands október 1991, apríl og nóvember–desember 1992 (Alþýðubandalag).
  • Anna Pála Sverrisdóttir. Varaþingmaður Reykjavíkurkjördæmis suður október 2009 – janúar 2010 (Samfylkingin).
  • Arna Lára Jónsdóttir. Varaþingmaður Norðvesturkjördæmis febrúar–mars 2010, janúar 2012 og október–nóvember 2012 (Samfylkingin).
  • Arndís Jónsdóttir. Varaþingmaður Suðurlands mars 1988 (Sjálfstæðisflokkur).
  • Arndís Soffía Sigurðardóttir. Varaþingmaður Suðurkjördæmis júní 2009, desember 2009 – janúar 2010, október–desember 2010, október–nóvember 2011, febrúar 2012 og febrúar 2013 (Vinstri hreyfingin – grænt framboð).
  • Arnþrúður Karlsdóttir. Varaþingmaður Reykvíkinga október 1995, maí–júní 1996, nóvember–desember 1997 (Framsóknarflokkur).
  • Auður Eiríksdóttir. Varaþingmaður Norðurlands eystra febrúar–apríl 1989 (Samtök um jafnrétti og félagshyggju).
  • Auður Lilja Erlingsdóttir. Varaþingmaður Reykjavíkurkjördæmis suður júní og nóvember–desember 2007, varaþingmaður Reykjavíkurkjördæmis norður apríl–maí og nóvember 2010, apríl og maí–september 2011, janúar–febrúar og júní 2012 og janúar 2013 (Vinstri hreyfingin – grænt framboð).
  • Auður Sveinsdóttir. Varaþingmaður Reykvíkinga mars og september 1992, apríl 1993 og febrúar–mars 1994 (Alþýðubandalag).
  • Ágústa Gísladóttir. Varaþingmaður Vestfirðinga nóvember 1992 og október–nóvember 1994 (Samtök um kvennalista).
  • Áslaug María Friðriksdóttir. Varaþingmaður Reykjavíkurkjördæmis suður janúar–febrúar og apríl 2015 (Sjálfstæðisflokkur).
  • Bergljót Halldórsdóttir. Varaþingmaður Vestfirðinga nóvember 1999 (Frjálslyndi flokkurinn).
  • Bessí Jóhannsdóttir. Varaþingmaður Reykvíkinga nóvember 1986 og apríl 2017 (Sjálfstæðisflokkur).
  • Birna Lárusdóttir. Varaþingmaður Norðvesturkjördæmis nóvember 2012 (Sjálfstæðisflokkur).
  • Birna K. Lárusdóttir. Varaþingmaður Vesturlands febrúar 1989 (Samtök um kvennalista).
  • Birna Sigurjónsdóttir. Varaþingmaður Reyknesinga febrúar 1997 og mars 1998 (Samtök um kvennalista).
  • Bjarnfríður Leósdóttir. Varaþingmaður Vesturlands nóvember 1971, febrúar–mars 1972, nóvember 1973, apríl–maí 1974, janúar–febrúar 1975 og apríl–maí 1979 (Alþýðubandalag).
  • Björk Jóhannsdóttir. Varaþingmaður Vestfirðinga nóvember–desember 1994 (Samtök um kvennalista).
  • Björk Vilhelmsdóttir. Varaþingmaður Reykjavíkurkjördæmis suður okt. 2013 (Samfylkingin).
  • Bryndís Friðgeirsdóttir. Varaþingmaður Vestfirðinga mars–apríl 1992 og nóvember 1993 (Alþýðubandalag).
  • Bryndís Guðmundsdóttir. Varaþingmaður Reyknesinga mars 1996 og nóvember 1998 (Samtök um kvennalista).
  • Brynhildur S. Björnsdóttir. Varaþingmaður Reykjavíkurkjördæmis suður júlí 2013, mars–maí og september 2014 og september 2015 (Björt framtíð).
  • Brynja Magnúsdóttir. Varaþingmaður Suðurkjördæmis október–nóvember 2003, mars–maí 2004 og október 2005 (Samfylkingin).
  • Dóra Líndal Hjartardóttir. Varaþingmaður Vesturlands desember 1999 og mars 2002 (Samfylkingin).
  • Dóra Sif Tynes. Varaþingmaður Reykjavíkurkjördæmis suður maí 2017 (Viðreisn).
  • Drífa J. Sigfúsdóttir. Varaþingmaður Reyknesinga nóvember–desember 1995 og febrúar 2001 (Framsóknarflokkur).
  • Drífa Snædal. Varaþingmaður Reykvíkinga nóvember 2001 og nóvember 2002 (Vinstri hreyfingin – grænt framboð).
  • Dýrleif Skjóldal. Varaþingmaður Norðausturkjördæmis nóvember–desember 2007 og janúar 2008 (Vinstri hreyfingin – grænt framboð).
  • Dögg Pálsdóttir. Varaþingmaður Reykjavíkurkjördæmis suður október–nóvember 2007, apríl 2008 og mars–apríl 2009 (Sjálfstæðisflokkur).
  • Elín S. Harðardóttir. Varaþingmaður Reyknesinga janúar 1991 (Alþýðuflokkur).
  • Elín Jóhannsdóttir. Varaþingmaður Reyknesinga mars 1988 (Framsóknarflokkur).
  • Elín R. Líndal. Varaþingmaður Norðurlands vestra febrúar 1988, janúar–febrúar 1990, desember 1991, mars og nóvember 1992, desember 1993 til janúar 1994, október–nóvember 1994 og mars 1999 (Framsóknarflokkur).
  • Elínbjörg Magnúsdóttir. Varaþingmaður Vesturlands október 1991 og nóvember 1994 (Sjálfstæðisflokkur).
  • Elsa Kristjánsdóttir. Varaþingmaður Reyknesinga maí 1984 (Alþýðubandalag).
  • Erla Ósk Ásgeirsdóttir. Varaþingmaður Reykjavíkurkjördæmis suður október–nóvember 2007, apríl 2008, febrúar–mars 2010 og desember 2012 (Sjálfstæðisflokkur).
  • Erna Indriðadóttir. Varaþingmaður Norðausturkjördæmis október 2015 (Samfylkingin).
  • Eva Einarsdóttir. Varaþingmaður Reykjavíkurkjördæmis suður júní 2017 (Björt framtíð).
  • Eva Magnúsdóttir. Varaþingmaður Suðvesturkjördæmis apríl 2011 (Sjálfstæðisflokkur).
  • Eyrún Eyþórsdóttir. Varaþingmaður Reykjavíkurkjördæmis norður nóvember 2014 (Vinstri hreyfingin – grænt framboð).
  • Eyrún Ingibjörg Sigþórsdóttir. Varaþingmaður Norðvesturkjördæmis október 2009, október–nóvember 2011, júní og október 2012, janúar og nóvember 2014 (Sjálfstæðisflokkur).
  • Fanný Gunnarsdóttir. Varaþingmaður Reykjavíkurkjördæmis norður mars–apríl, október 2006 og maí–júní 2015 og desember 2015 (Framsóknarflokkur).
  • Fjóla Hrund Björnsdóttir. Varaþingmaður Suðurkjördæmis febrúar og júní 2014, júní 2015 og október–nóvember 2015 (Framsóknarflokkur).
  • Freyja Haraldsdóttir. Varaþingmaður Suðvesturkjördæmis júní–júlí og nóvember 2013 og september 2015 (Björt framtíð).
  • Geirþrúður H. Bernhöft. Varaþingmaður Reykvíkinga mars–apríl 1973, apríl–maí, júlí–ágúst og október–desember 1974, febrúar–mars, maí og október–nóvember 1975, febrúar–apríl 1976, janúar–febrúar 1977 og janúar–febrúar og mars–maí 1978 (Sjálfstæðisflokkur).
  • Guðlaug Elísabet Finnsdóttir. Varaþingmaður Suðurkjördæmis janúar 2014 (Björt framtíð).
  • Guðný Helga Björnsdóttir. Varaþingmaður Norðvesturkjördæmis október–nóvember 2007 og apríl–maí 2008 (Sjálfstæðisflokkur).
  • Guðný Hrund Karlsdóttir. Varaþingmaður Suðurkjördæmis apríl 2008 (Samfylkingin).
  • Guðrún Benediktsdóttir. Varaþingmaður Norðurlands vestra maí 1975, október og nóvember 1976 og febrúar–mars 1978 (Framsóknarflokkur).
  • Guðrún Erlingsdóttir. Varaþingmaður Suðurkjördæmis október 2009 og nóvember 2012 (Samfylkingin).
  • Guðrún Hallgrímsdóttir. Varaþingmaður Reykvíkinga apríl–maí og desember 1980 og janúar–maí 1982 (Alþýðubandalag).
  • Guðrún Inga Ingólfsdóttir. Varaþingmaður Reykjavíkurkjördæmis suður apríl–maí 2004, febrúar–mars 2005 (Sjálfstæðisflokkur).
  • Guðrún Sigurjónsdóttir. Varaþingmaður febrúar 1997 (Alþýðubandalag).
  • Guðrún Tryggvadóttir. Varaþingmaður Austurlands maí–júní 1985, febrúar–mars og október 1986, febrúar–mars 1987 og október–nóvember 1989 (Framsóknarflokkur).
  • Guðrún H. Valdimarsdóttir. Varaþingmaður Reykjavíkurkjördæmis suður júní 2012 (Framsóknarflokkur).
  • Guðrún Ágústa Þórdísardóttir. Varaþingmaður Norðausturkjördæmis maí–júní 2017 (Píratar).
  • Gunnþórunn Gunnlaugsdóttir. Varaþingmaður Austurlands febrúar og júní 1985 (Sjálfstæðisflokkur).
  • Hafdís Gunnarsdóttir. Varaþingmaður Norðvesturkjördæmis desember 2016 (Sjálfstæðisflokkur).
  • Halldóra Lóa Þorvaldsdóttir. Varaþingmaður Norðurvesturkjördæmis október 2010, september 2011, júní og október 2012 (Vinstri hreyfingin – grænt framboð).
  • Hanna Birna Jóhannsdóttir. Varaþingmaður Suðurkjördæmis febrúar 2008 (Frjálslyndi flokkurinn).
  • Heiða Kristín Helgadóttir. Varaþingmaður Reykjavíkurkjördæmis norður mars 2014 og september–desember 2015 (Björt framtíð).
  • Helena Þ. Karlsdóttir. Varaþingmaður Norðausturkjördæmis apríl 2011 (Samfylkingin).
  • Helga A. Erlingsdóttir. Varaþingmaður Norðurlands eystra febrúar- mars 2000 (Vinstri hreyfingin – grænt framboð).
  • Helga Halldórsdóttir. Varaþingmaður Vesturlands febrúar 2000 og nóvember–desember 2002 (Sjálfstæðisflokkur).
  • Helga Hannesdóttir. Varaþingmaður Norðurlands vestra febrúar 1991 (Alþýðuflokkur).
  • Helga Guðrún Jónasdóttir. Varaþingmaður Reyknesinga október 1999 til janúar 2000, nóvember–desember 2001, febrúar–maí 2002 og október–nóvember 2002 (Sjálfstæðisflokkur).
  • Helga Þorbergsdóttir. Varaþingmaður Suðurkjördæmis janúar 2007 (Sjálfstæðisflokkur).
  • Herdís Á. Sæmundardóttir. Varaþingmaður Norðvesturkjördæmis janúar–febrúar 2005 og mars 2007 (Framsóknarflokkur).
  • Hildur Einarsdóttir. Varaþingmaður Vestfirðinga maí 1974 (Sjálfstæðisflokkur).
  • Hildur Knútsdóttir. Varaþingmaður Reykjavíkurkjördæmis suður mars 2017 (Vinstri hreyf­ingin - grænt framboð).
  • Hjördís Hjörleifsdóttir. Varaþingmaður Vestfirðinga febrúar 1972 og febrúar–mars 1974 (Samtök frjálslyndra og vinstri manna).
  • Hjördís Þóra Sigurþórsdóttir. Varaþingmaður Suðurkjördæmis janúar–febrúar 2005 (Samfylkingin).
  • Hólmfríður Sveinsdóttir. Varaþingmaður Vesturlands október 2000 (Samfylkingin).
  • Huld Aðalbjarnardóttir. Varaþingmaður Norðausturkjördæmis febrúar–mars 2008, september 2010, júní 2011 og apríl–maí 2012 (Framsóknarflokkur).
  • Hulda Jensdóttir. Varaþingmaður Reykvíkinga október 1990 og febrúar–mars 1991 (Borgaraflokkur).
  • Iðunn Garðarsdóttir. Varaþingmaður Reykjavíkurkjördæmis norður maí 2017 (Vinstri hreyfingin – grænt framboð).
  • Inga Birna Jónsdóttir. Varaþingmaður Reykvíkinga desember 1971 og febrúar–mars 1972 (Samtök frjálslyndra og vinstri manna).
  • Ingibjörg Daníelsdóttir. Varaþingmaður Vesturlands febrúar–mars 1988 (Samtök um kvennalista).
  • Ingibjörg Inga Guðmundsdóttir. Varaþingmaður Norðvesturkjördæmis maí–júní 2007 og mars–apríl 2008 (Vinstri hreyfingin – grænt framboð).
  • Ingibjörg Óðinsdóttir. Varaþingmaður Reykjavíkurkjördæmis norður janúar og febrúar 2014 og mars–apríl og maí 2015 (Sjálfstæðisflokkur).
  • Ingibjörg Sigmundsdóttir. Varaþingmaður Suðurlands apríl og nóvember–desember 1996 (Alþýðubandalag).
  • Ingibjörg Þórðardóttir. Varaþingmaður Norðausturkjördæmis október 2015 maí 2017 (Vinstri hreyfingin – grænt framboð).
  • Ingunn St. Svavarsdóttir. Varaþingmaður Norðurlands eystra nóvember 1997 (Framsóknarflokkur).
  • Íris Róbertsdóttir. Varaþingmaður nóvember–desember 2010, maí 2011 og nóvember 2012 (Sjálfstæðisflokkur).
  • Jóhanna Kristín Björnsdóttir. Varaþingmaður Reykjavíkurkjördæmis suður janúar–febrúar 2014 (Framsóknarflokkur).
  • Jóhanna Egilsdóttir. Varaþingmaður Reykvíkinga nóvember–desember 1957 (Alþýðuflokkur).
  • Jóhanna G Leopoldsdóttir. Varaþingmaður Vesturlands mars 1986 (Alþýðubandalag).
  • Jóhanna Erla Pálmadóttir. Varaþingmaður Norðvesturkjördæmis mars 2006 (Sjálfstæðisflokkur).
  • Jóhanna Þorsteinsdóttir. Varaþingmaður Norðurlands eystra febrúar–mars 1989 (Samtök um kvennalista).
  • Jónína E. Arnardóttir. Varaþingmaður Norðvesturkjördæmis maí–júní 2017 (Sjálfstæðisflokkur).
  • Jónína Leósdóttir. Varaþingmaður Reykvíkinga mars–apríl 1985 (Bandalag jafnaðarmanna).
  • Jórunn Einarsdóttir. Varaþingmaður Suðurkjördæmis október 2010 (Vinstri hreyfingin – grænt framboð).
  • Jörgína Jónsdóttir. Varaþingmaður Vestfirðinga mars–apríl 1993 (Sjálfstæðisflokkur).
  • Karen Erla Erlingsdóttir. Varaþingmaður Austurlands nóvember 1992, mars 1994 (Framsóknarflokkur).
  • Karen Elísabet Halldórsdóttir. Varaþingmaður Suðvesturkjördæmis nóvember 2015 og maí–júní 2017 (Sjálfstæðisflokkur).
  • Karólína Helga Símonardóttir. Varaþingmaður Suðvesturkjördæmis maí 2017 (Björt framtíð).
  • Katla Hólm Þórhildardóttir. Varaþingmaður Reykjavíkurkjördæmis norður mars–apríl 2017 (Píratar).
  • Katrín Andrésdóttir. Varaþingmaður Suðurlands mars–apríl 2000, janúar–febrúar 2002 (Samfylkingin).
  • Katrín Ásgrímsdóttir. Varaþingmaður Norðausturkjördæmis mars–apríl 2005 (Framsóknarflokkur).
  • Katrín J Smári. Varaþingmaður Reykvíkinga febrúar 1960, janúar 1964 og maí 1965 (Alþýðuflokkur).
  • Kolbrún Baldursdóttir. Varaþingmaður Reykjavíkurkjördæmis suður nóvember–desember 2006 (Sjálfstæðisflokkur).
  • Kolbrún Jónsdóttir. Varaþingmaður Reyknesinga febrúar–mars og mars 1988, maí 1989, janúar–febrúar 1990 (Borgaraflokkur) og febrúar–mars 1991 (Sjálfstæðisflokkur).
  • Kristín Jóh. Björnsdóttir. Varaþingmaður Vestfirðinga nóvember–desember 1998 (þingflokkur jafnaðarmanna).
  • Kristín Sigurðardóttir. Varaþingmaður Reyknesinga október 1991 og desember 1994 (Samtök um kvennalista).
  • Kristín Traustadóttir. Varaþingmaður Suðurkjördæmis mars og apríl 2017 (Sjálfstæðisflokkur).
  • Kristín H. Tryggvadóttir. Varaþingmaður Reyknesinga apríl 1984, maí og nóvember–desember 1985 og janúar–febrúar 1987 (Alþýðuflokkur).
  • Kristjana Bergsdóttir. Varaþingmaður Austurlands desember 1995, október 1997 og maí–júní 1998 (Framsóknarflokkur).
  • Kristjana M Thorsteinsson. Varaþingmaður Reyknesinga febrúar og maí 1984 og nóvember–desember 1985 (Sjálfstæðisflokkur).
  • Kristrún Heimisdóttir. Varaþingmaður Reykvíkinga suður október–nóvember 2004, október 2008 og mars–apríl 2009 (Samfylkingin).
  • Lára V. Júlíusdóttir. Varaþingmaður Reykvíkinga nóvember 1987, október 1988, október–nóvember 1989 og desember 1990 (Alþýðuflokkur).
  • Lára Stefánsdóttir. Varaþingmaður Norðausturkjördæmis apríl 2004 og apríl 2005 (Samfylkingin).
  • Lilja Guðmundsdóttir. Varaþingmaður Reyknesinga október 1995 (Þjóðvaki - hreyfing fólksins).
  • Lilja Sigurðardóttir. Varaþingmaður Norðvesturkjördæmis febrúar 2017 (Framsóknarflokkur).
  • Magdalena M. Sigurðardóttir. Varaþingmaður Vestfirðinga nóvember–desember 1984, október–nóvember 1985, október–nóvember 1986 og febrúar–mars 1987 (Framsóknarflokkur).
  • Margrét Gauja Magnúsdóttir. Varaþingmaður Suðvesturkjördæmis október og nóvember–desember 2013, apríl og desember 2014, nóvember 2015 og október 2016 (Samfylkingin).
  • Margrét Pétursdóttir. Varaþingmaður Suðvesturkjördæmis mars–júní og september 2010, janúar–febrúar og febrúar 2013 (Vinstri hreyfingin – grænt framboð).
  • Margrét Sigurðardóttir. Varaþingmaður Reykvíkinga nóvember 1960, febrúar 1961, mars 1962 og febrúar 1963 (Alþýðubandalag).
  • Margrét K. Sverrisdóttir. Varaþingmaður Reykvíkinga febrúar–mars 2000 (Frjálslyndi flokkurinn).
  • María E. Ingvadóttir. Varaþingmaður Reykvíkinga október–nóvember 1987, varaþingmaður Reyknesinga október 1991, mars 1992, janúar–febrúar 1993 og nóvember 1994 (Sjálfstæðisflokkur).
  • María Jóhanna Lárusdóttir. Varaþingmaður Reykvíkinga október–nóvember 1986 (Samtök um kvennalista).
  • Maríanna Friðjónsdóttir. Varaþingmaður Reykvíkinga mars–apríl 1985 (Alþýðuflokkur).
  • Oktavía Hrund Jónsdóttir. Varaþingmaður Suðurkjördæmis mars og maí 2017 (Píratar).
  • Ólafía Ingólfsdóttir. Varaþingmaður Suðurlands nóvember 1996, maí–júní 1998, nóvember 1999, mars–apríl 2000, maí 2001 og október–nóvember 2002 (Framsóknarflokkur).
  • Ólöf Hildur Jónsdóttir. Varaþingmaður Vesturlands nóvember–desember 1988 (Alþýðubandalag).
  • Ólöf Pálína Úlfarsdóttir. Varaþingmaður Suðvesturkjördæmis maí 2014 (Framsóknarflokkur).
  • Ólöf Guðný Valdimarsdóttir. Varaþingmaður Vestfirðinga október 2001 (Framsóknarflokkur).
  • Ósk Vilhjálmsdóttir. Varaþingmaður Reykjavíkurkjördæmis norður apríl 2011 (Samfylkingin).
  • Ragnheiður Hákonardóttir. Varaþingmaður Vestfirðinga október 2000, apríl 2001 og mars 2002 (Sjálfstæðisflokkur).
  • Ragnheiður Ólafsdóttir. Varaþingmaður Norðvesturkjördæmis febrúar 2009 (Frjálslyndi flokkurinn).
  • Ragnheiður Sveinbjörnsdóttir. Varaþingmaður Reyknesinga desember 1974 og október–nóvember 1976 (Framsóknarflokkur).
  • Ragnhildur Eggertsdóttir. Varaþingmaður Reyknesinga mars–apríl 1992 (Samtök um kvennalista).
  • Rósa Guðbjartsdóttir. Varaþingmaður Suðvesturkjördæmis janúar–febrúar, maí, september, október–nóvember og nóvember–desember 2008 (Sjálfstæðisflokkur).
  • Sandra Franks. Varaþingmaður Suðvesturkjördæmis febrúar–mars 2006 (Samfylkingin).
  • Sandra Dís Hafþórsdóttir. Varaþingmaður október–nóvember 2015 (Sjálfstæðisflokkur)
  • Sara Elísa Þórðardóttir. Varaþingmaður Suðvesturkjördæmis mars 2017 (Píratar).
  • Sigríður Lillý Baldursdóttir. Varaþingmaður Reykvíkinga febrúar 1988, nóvember 1989 og febrúar–mars 1990 (Samtök um kvennalista).
  • Sigríður Guðvarðsdóttir. Varaþingmaður Norðurlands vestra mars 1975 (Sjálfstæðisflokkur).
  • Sigríður Hjartar. Varaþingmaður Reykvíkinga febrúar 1989 (Framsóknarflokkur).
  • Sigríður Ragnarsdóttir. Varaþingmaður Vestfirðinga október 2002 (Samfylkingin).
  • Sigríður Þorvaldsdóttir. Landskjörinn varaþingmaður (Reyknesinga) mars 1985 (Samtök um kvennalista).
  • Sigrún Ingibjörg Gísladóttir. Varaþingmaður Suðvesturkjördæmis maí–júní og september 2017 (Viðreisn).
  • Sigrún Gunnarsdóttir. Varaþingmaður Reykjavíkurkjördæmis suður september 2013 og september 2014 (Björt framtíð).
  • Sigrún Helgadóttir. Varaþingmaður Reykvíkinga febrúar 1989 og janúar–febrúar 1991 (Samtök um kvennalista).
  • Sigrún Jónsdóttir. Varaþingmaður Reyknesinga nóvember–desember 1990 (Samtök um kvennalista).
  • Sigurbjörg Erla Egilsdóttir. Varaþingmaður Reykjavíkurkjördæmis suður febrúar–mars 2016 (Píratar).
  • Sigurlín Margrét Sigurðardóttir. Varaþingmaður Suðvesturkjördæmis október–desember 2003, mars og nóvember 2004 og febrúar–mars 2007 (Frjálslyndi flokkurinn, utan flokka).
  • Snjólaug Guðmundsdóttir. Varaþingmaður Vesturlands október–nóvember 1990 (Samtök um kvennalista).
  • Soffía Gísladóttir. Varaþingmaður Norðurlands eystra nóvember–desember 2000, mars–apríl og nóvember 2001, október–nóvember 2002 (Sjálfstæðisflokkur).
  • Soffía Guðmundsdóttir. Varaþingmaður Norðurlands eystra apríl–maí 1975, janúar–febrúar 1976, maí 1979, apríl–maí 1980, mars–apríl og nóvember 1982, landskjörinn varaþingmaður (Norðurlands eystra) október–nóvember 1978 (Alþýðubandalag).
  • Soffía Ingvarsdóttir. Varaþingmaður Reykvíkinga nóvember 1950 (Alþýðuflokkur).
  • Stefanía Óskarsdóttir. Varaþingmaður Reykvíkinga október 2000, október–nóvember og nóvember–desember 2001, mars og nóvember–desember 2002 (Sjálfstæðisflokkur).
  • Stefanía Traustadóttir. Varaþingmaður Norðurlands eystra október 1991 (Alþýðubandalag).
  • Steinunn K. Pétursdóttir. Varaþingmaður Norðvesturkjördæmis desember 2003, mars–apríl og nóvember–desember 2004, mars–apríl 2005 (Frjálslyndi flokkurinn).
  • Svanhildur Árnadóttir. Varaþingmaður Norðurlands eystra nóvember 1991, nóvember 1992, janúar–febrúar, október og nóvember–desember 1993, mars 1997 og febrúar–mars 1999 (Sjálfstæðisflokkur).
  • Svanhildur Kaaber. Varaþingmaður Reykvíkinga febrúar–mars og nóvember 1997 (Alþýðubandalag).
  • Svanhvít Aradóttir. Varaþingmaður Norðausturkjördæmis febrúar–mars 2007 (Framsóknarflokkur).
  • Sveinbjörg Birna Sveinbjörnsdóttir. Varaþingmaður Reykjavíkurkjördæmis suður október 2014 og febrúar–mars og júní 2015 (Framsóknarflokkur).
  • Telma Magnúsdóttir. Varaþingmaður Norðvesturkjördæmis mars 2012 (Vinstri hreyfingin – grænt framboð).
  • Una María Óskarsdóttir. Varaþingmaður Suðvesturkjördæmis apríl–maí 2005 (Framsóknarflokkur).
  • Unnur Sólrún Bragadóttir. Varaþingmaður Austurlands febrúar–mars 1988 (Alþýðubandalag).
  • Unnur Hauksdóttir. Varaþingmaður Vestfirðinga október–nóvember 1990 (Alþýðuflokkur).
  • Unnur Kristjánsdóttir. Varaþingmaður Norðurlands vestra nóvember–desember 1988 (Alþýðubandalag).
  • Unnur Stefánsdóttir. Varaþingmaður Suðurlands nóvember 1987 og nóvember 1988 og Reyknesinga október 1996 (Framsóknarflokkur).
  • Valgerður Gunnarsdóttir. Varaþingmaður Reykvíkinga nóvember 1991, mars 1992, desember 1993 og mars, apríl og nóvember–desember 1994 (Alþýðuflokkur).
  • Vigdís Sveinbjörnsdóttir. Varaþingmaður Austurlands nóvember 2002 (Framsóknarflokkur).
  • Vilborg Harðardóttir. Alþingismaður Reykvíkinga október–maí (allt þingið) 1975–1976 (varaþingmaður, Alþýðubandalag). Varaþingmaður Reykvíkinga febrúar–maí 1978 (Alþýðubandalag).
  • Þorbjörg Arnórsdóttir. Varaþingmaður Austurlands apríl 1979 og október–nóvember 1980 (Alþýðubandalag).
  • Þóra Hjaltadóttir. Varaþingmaður Norðurlands eystra desember 1989 (Framsóknarflokkur).
  • Þóra Sverrisdóttir. Varaþingmaður Norðurlands vestra apríl 1997 (Sjálfstæðisflokkur).
  • Þórdís Bergsdóttir. Varaþingmaður Austurlands nóvember 1986 (Framsóknarflokkur).
  • Þórdís Sigurðardóttir. Varaþingmaður Suðvesturkjördæmis október og nóvember–desember 2006 (Sjálfstæðisflokkur).
  • Þórunn Kolbeins Matthíasdóttir. Varaþingmaður Norðvesturkjördæmis desember 2007 (Frjálslyndi flokkurinn).
  • Þórunn H. Sveinbjörnsdóttir. Varaþingmaður Reykvíkinga október–desember 1998 (Alþýðuflokkur).
  • Þuríður Bernódusdóttir. Varaþingmaður Suðurlands febrúar–mars 1992, febrúar–mars 1993 og febrúar–mars, maí og nóvember–desember 1994 (Framsóknarflokkur).
  • Þuríður Pálsdóttir. Varaþingmaður Reykvíkinga október–nóvember 1991, nóvember 1992, janúar–febrúar, apríl–maí og nóvember 1993 og mars og nóvember–desember 1994 (Sjálfstæðisflokkur).
180 konur hafa verið varaþingmenn eingöngu. Konur sem voru þingmenn.