Á forsíðu
Þingmál
Þingmenn
Þingfundir
Ræður
Lagasafn
Þingnefndir
Alþjóðastarf
Bein útsending


Næst í nærmynd
Rósa Björk Brynjólfsdóttir
3. þm. SV, Sf, RBB
Rósa Björk Brynjólfsdóttir

   
Páll Pétursson

Páll Pétursson

Fæddur á Höllustöðum í Blöndudal 17. mars 1937, dáinn 23. nóvember 2020. Foreldrar: Pétur Pétursson (fæddur 30. nóvember 1905, dáinn 7. maí 1977) bóndi á Höllustöðum í Blöndudal og kona hans Hulda Pálsdóttir (fædd 21. ágúst 1908, dáin 9. janúar 1995) húsmóðir. Maki 1 (26. júlí 1959): Helga Ólafsdóttir (fædd 30. október 1937, dáin 23. maí 1988) húsmóðir. Foreldrar: Ólafur Þ. Þorsteinsson og kona hans Kristine Glatved-Prahl. Maki 2 (18. ágúst 1990): Sigrún Magnúsdóttir (fædd 15. júní 1944) varaþingmaður, borgarfulltrúi í Reykjavík. Foreldrar: Magnús Jónsson Scheving og kona hans Sólveig Vilhjálmsdóttir. Börn Páls og Helgu: Kristín (1960), Ólafur Pétur (1962), Páll Gunnar (1967).

Stúdentspróf MA 1957.

Bóndi á Höllustöðum síðan 1957. Skipaður 23. apríl 1995 félagsmálaráðherra, lausn 28. maí 1999. Skipaður 28. maí 1999 félagsmálaráðherra, lausn 23. maí 2003.

Formaður FUF í Austur-Húnavatnssýslu 1963-1969. Í hreppsnefnd Svínavatnshrepps 1970-1974. Formaður Veiðifélags Auðkúluheiðar 1972-1977. Fulltrúi Austur-Húnvetninga á fundum Stéttarsambands bænda 1973-1977. Formaður Hrossaræktarsambands Íslands 1974 og 1980. Í Norðurlandaráði 1980-1991, formaður Íslandsdeildar þess 1983-1985. Forseti Norðurlandaráðs 1985 og 1990. Í flugráði 1983-1992. Kjörinn í samstarfsnefnd með Færeyingum og Grænlendingum 1981 um sameiginleg hagsmunamál. Í Rannsóknaráði 1978-1980. Í Vestnorræna þingmannaráðinu 1985-1987, formaður. Í stjórn Landsvirkjunar 1987-1995. Kosinn í Evrópustefnunefnd 1988. Í þingmannanefnd EFTA/EES 1991-1995.

Alþingismaður Norðurlands vestra 1974-2003 (Framsóknarflokkur).

Félagsmálaráðherra 1995-2003.

Formaður þingflokks Framsóknarflokksins 1980-1994.

Utanríkismálanefnd 1991-1995 (varaform. 1994-1995), iðnaðarnefnd 1991-1995, sérnefnd um stjórnarskrármál 1992-1995.



Síðast breytt 07.12.2020. Upplýsingar um nefndarstörf ná aftur til ársins 1991 (115. löggjafarþing). Sjá annars nefndasetur





Þingmenn í stafrófsröð

Skammstafanir í æviágripum



Öllum fyrirspurnum, ábendingum og tillögum um
vef Alþingis skal beint til ritstjóra vefs Alþingis.