Jón Ólafsson - þingsetutímabil og embætti


Ath. skráning kann að vera ófullkomin á þingum fyrir 114. þing.
*) Stjórnarsinni (merkt eftir 114. þing).

Alþingismaður:

 24 01.07.1913 – 13.09.1913:  1. þm. SM, H JónÓl neðri deild
 23 15.07.1912 – 26.08.1912:  2. þm. SM, Sb JónÓl neðri deild
 22 15.02.1911 – 10.05.1911:  2. þm. SM, H JónÓl neðri deild
 21 15.02.1909 – 08.05.1909:  2. þm. SM, H JónÓl neðri deild
 19 01.07.1905 – 29.08.1905:  4. þm. Kk, H JónÓl efri deild
  9 01.07.1889 – 26.08.1889:  1. þm. SM, - JónÓl efri deild
  8 01.07.1887 – 26.08.1887:  1. þm. SM, - JónÓl efri deild
  7 28.07.1886 – 26.08.1886:  1. þm. SM, - JónÓl efri deild
  6 01.07.1885 – 27.08.1885:  2. þm. SM, - JónÓl neðri deild
  5 02.07.1883 – 27.08.1883:  2. þm. SM, - JónÓl neðri deild
  4 01.07.1881 – 27.08.1881:  2. þm. SM, - JónÓl neðri deild

Formaður nefnda:

 24 01.07.1913 – 13.09.1913: neðri deild ­nefnd um 104. mál á 24. löggjafarþingi
    01.07.1913 – 13.09.1913: neðri deild ­nefnd um 24. mál á 24. löggjafarþingi
    01.07.1913 – 13.09.1913: neðri deild ­nefnd um 40. mál á 24. löggjafarþingi
    01.07.1913 – 13.09.1913: neðri deild ­nefnd um 76. mál á 24. löggjafarþingi

Forsetaembætti:

 24 01.07.1913 – 13.09.1913: 1. varaforseti Nd. neðri deild
 22 15.02.1911 – 10.05.1911: skrifari Sþ. sþ.
 21 15.02.1909 – 08.05.1909: skrifari Nd. neðri deild