Stjórnir, nefndir og ráð kosin af Alþingi

Dómnefnd (síðast kosið 18. júní 2019)

Kosning eins aðalmanns og eins varamanns í dómnefnd skv. 11. gr. laga nr. 50/2016, um dómstóla.
Aðalmenn: Helga Melkorka Óttarsdóttir (kosin 29. júní 2020).
Varamaður: Sigríður Þorgeirsdóttir.

Fjármálaráð (síðast kosið 18. júní 2019)

Kosning tveggja manna og jafnmargra varamanna í fjármálaráð, til þriggja ára, að viðhafðri hlutfallskosningu, skv. 13. gr. laga nr. 123/2015, um opinber fjármál.
Aðalmenn: Þórhildur Hansdóttir Jetzek, Ásgeir Brynjar Torfason.
Varamenn: Arna Varðardóttir, Hjördís Dröfn Vilhjálmsdóttir.

Grænlandssjóður, stjórn (síðast kosið 20. apríl 2021)

Kosning eins manns og eins varamanns í stjórn Grænlandssjóðs til þriggja ára, að viðhafðri hlutfallskosningu, skv. 2. gr. laga nr. 108/2016, um Grænlandssjóð.
Aðalmenn: Bryndís Haraldsdóttir.
Varamenn: Vilhjálmur Árnason.

Landsdómur (síðast kosið 25. apríl 2017)

Kosning átta manna og jafnmargra varamanna í landsdóm til sex ára í senn, skv. 2. gr. laga nr. 3/1963, um landsdóm.
Aðalmenn: Jónas Þór Guðmundsson, Helga Arnheiður Erlingsdóttir, Eva Dís Pálmadóttir, Áslaug Björgvinsdóttir, Hörður H. Helgason, María Ágústsdóttir, Ellisif Tinna Víðisdóttir, Þorsteinn Magnússon.
Varamenn: Ari Karlsson, Sigurður Kári Árnason, Sólrún I. Sverrisdóttir, Hörður Torfason, Elvar Jónsson, Gísli J. Jónatansson, Ómar Ásbjörn Óskarsson, Dagný Rut Haraldsdóttir.

Landskjörstjórn (síðast kosið 24. mars 2022)

Kosning þriggja manna og jafnmargra varamanna í landskjörstjórn til fyrsta þings eftir næstu almennar alþingiskosningar, að viðhafðri hlutfallskosningu skv. 12. gr. laga nr. 112/2021, um kosningar til Alþingis.
Aðalmenn: Kristín Edwald (formaður), Arnar Kristinsson, Hulda Katrín Stefánsdóttir. 
Varamenn: Iðunn Garðarsdóttir, Ólafía Ingólfsdóttir, Björn Þór Jóhannesson.

Náttúruhamfaratrygging Íslands, stjórn (síðast kosið 21. maí 2019)

Kosning þriggja manna og jafnmargra varamanna í stjórn Náttúruhamfaratrygginga Íslands til fjögurra ára, skv. 2. gr. laga nr. 55 2. júní 1992, um Náttúruhamfaratryggingu Íslands, með síðari breytingum.
Aðalmenn: Ragnar Þorgeirsson, Lína Björg Tryggvadóttir, Steinar Harðarson.
Varamenn: Silja Dögg Gunnarsdóttir, Tómas Ellert Tómasson, Sigríður Gísladóttir (kosin 12. desember 2019).

Rannsóknarnefnd almannavarna (síðast kosið 27. nóvember 2019)

Kosning þriggja manna og jafnmargra varamanna í rannsóknarnefnd almannavarna til fimm ára, að viðhafðri hlutfallskosningu, skv. 30. gr. laga nr. 82 12. júní 2008 um almannavarnir.
Aðalmenn: Herdís Sigurjónsdóttir, Soffía Sigurðardóttir, Garðar Mýrdal.
Varamenn: Haraldur Einarsson, Eiríkur Rafn Rafnsson, Ásta Þorleifsdóttir.

Ríkisendurskoðandi (síðast kosið 16. apríl 2018)

Kosning ríkisendurskoðanda skv. 2. gr. laga nr. 46/2016, um ríkisendurskoðanda og endurskoðun ríkisreikninga, til sex ára frá 1. maí 2018.

Skúli Eggert Þórðarson.

Samráðsnefnd um veiðigjöld (síðast kosið 8. febrúar 2018)

Kosning þingmanna úr öllum þingflokkum í samráðsnefnd um veiðigjöld, að viðhafðri hlutfallskosningu skv. 5. gr. laga nr. 74, 26. júní 2012, um veiðigjöld.
Aðalmenn: Ásmundur Friðriksson, Lilja Rafney Magnúsdóttir, Halla Signý Kristjánsdóttir, Albertína Friðbjörg Elíasdóttir, Sigurður Páll Jónsson, Smári McCarthy, Inga Sæland, Þorgerður K. Gunnarsdóttir.

Seðlabanki Íslands (síðast kosið 24. mars 2022)

Kosning sjö manna og jafnmargra varamanna í bankaráð Seðlabanka Íslands til fyrsta þings eftir næstu almennar alþingiskosningar, að viðhafðri hlutfallskosningu, sbr. 26. gr. laga 36/2001, um Seðlabanka Íslands.
Aðalmenn: Arnar Bjarnason, Gylfi Magnússon, Sigríður Andersen, Þórunn Guðmundsdóttir, Kirsten Þ. Flygenring, Sigurjón Arnórsson, Þorsteinn Víglundsson.
Varamenn: Aðalheiður Sigursveinsdóttir, Þórlindur Kjartansson, Kristín Thoroddsen, Hildur Traustadóttir, Vilhjálmur Þorsteinsson, Oddný Árnadóttir, Jarþrúður Ásmundsdóttir.

Stjórn Ríkisútvarpsins, fjölmiðils í almannaþágu (síðast kosið 8. apríl 2022)

Kosning níu manna og jafnmargra varamanna í stjórn Ríkisútvarpsins, fjölmiðils í almannaþágu, til eins árs að viðhafðri hlutfallskosningu, skv. 9. gr. laga nr. 23/2013, um Ríkisútvarpið, fjölmiðil í almannaþágu.
Aðalmenn: Nanna Kristín Tryggvadóttir, Margrét Tryggvadóttir, Silja Dögg Gunnarsdóttir, Jón Ólafsson, Þráinn Óskarsson, Ingvar Smári Birgisson, Mörður Áslaugarson, Aron Ólafsson, Diljá Ámundadóttir Zoëga.
Varamenn: Inga María Hlíðar Thorsteinsson, Viðar Eggertsson, Jónas Skúlason, Marta Guðrún Jóhannesdóttir, Natalie Guðríður Gunnarsdóttir, Sigurður Helgi Birgisson, Kristín Amalía Atladóttir, Sandra Rán Ásgrímsdóttir, Ingvar Þóroddsson.

Umboðsmaður Alþingis (síðast kosið 26. apríl 2021)

Kosning umboðsmanns Alþingis skv. 1. gr. laga nr. 85 1997, um umboðsmann Alþingis, með síðari breytingum, til fjögurra ára, frá 1. maí 2021 til 30. apríl 2025.
Skúli Magnússon.

Verðlaunanefnd Gjafar Jóns Sigurðssonar (síðast kosið 24. mars 2022)

Kosning þriggja manna og jafnmargra varamanna í verðlaunanefnd Gjafar Jóns Sigurðssonar til tveggja ára til 31. desember 2021, skv. ályktun Alþingis 24. ágúst 1881, um reglur um gjöf Jóns Sigurðssonar, sbr. ályktanir Alþingis 6. maí 1911 og 29. apríl 1974.
Aðalmenn: Sigrún Magnúsdóttir, Sólveig Pétursdóttir, Guðmundur Andri Thorsson.
Varamenn: Guðmundur Einarsson, Stefán Pálsson, Margrét Tryggvadóttir.

Yfirkjörstjórn Norðvesturkjördæmis (síðast kosið 24. mars 2022)

Kosning yfirkjörstjórnar Norðvesturkjördæmis, fimm manna og jafnmargra varamanna til fyrsta þings eftir næstu almennar alþingiskosningar, að viðhafri hlutfallskosningu skv. 13. gr. laga nr. 24/2000, um kosningar til Alþingis.
Aðalmenn: Ari Karlsson, Hrund Pétursdóttir, Stefán Ólafsson, Guðrún Jónsdóttir, Marta Jónsdóttir.
Varamenn: Júlíus Guðni Antonsson, Magnús Freyr Jónsson, Þóra Geirlaug Bjartmarsdóttir, Albert Björn Lúðvígsson, Jón Pálmi Pálsson.

Yfirkjörstjórn Norðausturkjördæmis (síðast kosið 24. mars 2022)

Kosning yfirkjörstjórnar Norðausturkjördæmis, fimm manna og jafnmargra varamanna til fyrsta þings eftir næstu almennar alþingiskosningar, að viðhafri hlutfallskosningu skv. 13. gr. laga nr. 24/2000, um kosningar til Alþingis.
Aðalmenn: Eva Dís Pálmadóttir, Gestur Jónsson, Ingibjörg Þórðardóttir, Sigmundur Guðmundsson, Hildur Betty Kristjánsdóttir.
Varamenn: Ásgeir Örn Blöndal Jóhannsson, Björn Vigfússon, Margrét Kristín Helgadóttir, Berglind Harðardóttir, Jens Olsen Hilmarsson.

Yfirkjörstjórn Suðurkjördæmis (síðast kosið 24. mars 2022)

Kosning yfirkjörstjórnar Suðurkjördæmis, fimm manna og jafnmargra varamanna til fyrsta þings eftir næstu almennar alþingiskosningar, að viðhafri hlutfallskosningu skv. 13. gr. laga nr. 24/2000, um kosningar til Alþingis.
Aðalmenn: Jóhanna Njálsdóttir, Unnar Steinn Bjarndal, Þórir Haraldsson, Kristrún Elsa Harðardóttir, Elín Fanndal.
Varamenn: Anna Birna Þráinsdóttir, Jónas Höskuldsson, Sigrún Þórarinsdóttir, Soffía Sigurðardóttir, Stefán Viðar Egilsson.

Yfirkjörstjórn Suðvesturkjördæmis (síðast kosið 24. mars 2022)

Kosning yfirkjörstjórnar Suðvesturkjördæmis, fimm manna og jafnmargra varamanna til fyrsta þings eftir næstu almennar alþingiskosningar, að viðhafri hlutfallskosningu skv. 13. gr. laga nr. 24/2000, um kosningar til Alþingis.
Aðalmenn: Erla Gunnlaugsdóttir, Huginn Freyr Þorsteinsson, María Júlía Rúnarsdóttir, Aldís Ásgeirsdóttir, Sigurður Tyrfingsson.
Varamenn: Birgir Tjörvi Pétursson, Guðbjörg Sveinsdóttir, Jónas Skúlason, Jón Eggert Guðmundsson, Þóra Gunnlaug Briem.

Yfirkjörstjórn Reykjavíkurkjördæmis suður (síðast kosið 24. mars 2022)

Kosning yfirkjörstjórnar Reykjavíkurkjördæmis suður, fimm manna og jafnmargra varamanna til fyrsta þings eftir næstu almennar alþingiskosningar, að viðhafri hlutfallskosningu skv. 13. gr. laga nr. 24/2000, um kosningar til Alþingis.
Aðalmenn: Helga Lára Hauksdóttir, Leifur Valentín Gunnarsson, Sigfús Ægir Árnason, Harpa Rún Glad, Tómas Hrafn Sveinsson.
Varamenn: Birna Kristín Svavarsdóttir, Jóhannes Tómasson, Þorgerður Agla Magnúsdóttir, Þráinn Óskarsson, Ásta Sóllilja Sigurbjörnsdóttir.

Yfirkjörstjórn Reykjavíkurkjördæmis norður (síðast kosið 24. mars 2022)

Kosning yfirkjörstjórnar Reykjavíkurkjördæmis norður, fimm manna og jafnmargra varamanna til fyrsta þings eftir næstu almennar alþingiskosningar, að viðhafri hlutfallskosningu skv. 13. gr. laga nr. 24/2000, um kosningar til Alþingis.
Aðalmenn: Fanný Gunnarsdóttir, Halldóra Björt Ewen, Heimir Örn Herbertsson, Kolbrún Garðarsdóttir, Helgi Bergmann.
Varamenn: Agnar Bragi Bragason, Jóhanna Klara Stefánsdóttir, Sverrir Jakobsson, Ásþór Sævar Ásþórsson, Helgi Hrafn Gunnarsson.

Þingvallanefnd (síðast kosið 24. mars 2022)

Kosning sjö alþingismanna og jafn margra varamanna í Þingvallanefnd, skv. 2. mgr. 2. gr. laga nr. 47/2004, um þjóðgarðinn á Þingvöllum.
Aðalmenn: Berglind Ósk Guðmundsdóttir, Hafdís Hrönn Hafsteinsdóttir, Orri Páll Jóhannsson, Vilhjálmur Árnason, Oddný G. Harðardóttir, Tómas A. Tómasson, Andrés Ingi Jónsson.
Varamenn: Birgir Þórarinsson, Bjarkey Olsen Gunnarsdóttir, Guðrún Hafsteinsdóttir, Þórarinn Ingi Pétursson, Þórunn Sveinbjarnardóttir, Inga Sæland, Arndís Anna Kristínardóttir Gunnarsdóttir.