Friðrik Sophusson - þingsetutímabil og embætti


Ath. skráning kann að vera ófullkomin á þingum fyrir 114. þing.
*) Stjórnarsinni (merkt eftir 114. þing).

Alþingismaður:

123 01.10.1998 – 01.01.1999:  2. þm. RV, S FrS*
122 09.06.1998 – 01.10.1998:  2. þm. RV, S FrS*
    22.04.1998 – 28.05.1998:  2. þm. RV, S FrS*
    16.04.1998 – 22.04.1998:  2. þm. RV, S FrS*
    01.10.1997 – 16.04.1998:  2. þm. RV, S FrS*
121 01.10.1996 – 01.10.1997:  2. þm. RV, S FrS*
120 02.10.1995 – 30.09.1996:  2. þm. RV, S FrS*
119 08.04.1995 – 02.10.1995:  2. þm. RV, S FrS*
118 01.10.1994 – 08.04.1995:  2. þm. RV, S FrS*
117 01.10.1993 – 01.10.1994:  2. þm. RV, S FrS*
116 10.02.1993 – 30.09.1993:  2. þm. RV, S FrS*
    17.08.1992 – 04.01.1993:  2. þm. RV, S FrS*
115 01.10.1991 – 17.08.1992:  2. þm. RV, S FrS*
114 13.05.1991 – 30.09.1991:  2. þm. RV, S FrS neðri deild
113 10.10.1990 – 12.05.1991:  1. þm. RV, S FrS neðri deild
112 10.10.1989 – 09.10.1990:  1. þm. RV, S FrS neðri deild
111 10.10.1988 – 09.10.1989:  1. þm. RV, S FrS neðri deild
110 03.11.1987 – 09.10.1988:  1. þm. RV, S FrS neðri deild
    10.10.1987 – 18.10.1987:  1. þm. RV, S FrS neðri deild
109 10.10.1986 – 09.10.1987:  2. þm. RV, S FrS neðri deild
108 16.04.1986 – 09.10.1986:  2. þm. RV, S FrS neðri deild
    10.10.1985 – 01.04.1986:  2. þm. RV, S FrS neðri deild
107 11.04.1985 – 21.06.1985:  2. þm. RV, S FrS neðri deild
    04.12.1984 – 20.03.1985:  2. þm. RV, S FrS neðri deild
    10.10.1984 – 18.11.1984:  2. þm. RV, S FrS neðri deild
106 24.04.1984 – 09.10.1984:  2. þm. RV, S FrS neðri deild
    23.04.1983 – 01.04.1984:  2. þm. RV, S FrS neðri deild
105 11.10.1982 – 22.04.1983: 10. þm. RV, S FrS neðri deild
104 10.10.1981 – 10.10.1982: 10. þm. RV, S FrS neðri deild
103 10.10.1980 – 10.10.1981: 10. þm. RV, S FrS neðri deild
102 12.12.1979 – 10.10.1980: 10. þm. RV, S FrS neðri deild
101 10.10.1979 – 12.12.1979:  5. þm. LA, S FrS neðri deild
100 10.10.1978 – 23.05.1979:  5. þm. LA, S FrS neðri deild

Ráðherraembætti:

122 01.10.1997 – 16.04.1998: fjármálaráðherra
121 01.10.1996 – 01.10.1997: fjármálaráðherra
120 02.10.1995 – 30.09.1996: fjármálaráðherra
119 16.05.1995 – 02.10.1995: fjármálaráðherra
118 01.10.1994 – 23.04.1995: fjármálaráðherra
117 01.10.1993 – 01.10.1994: fjármálaráðherra
116 17.08.1992 – 30.09.1993: fjármálaráðherra
115 01.10.1991 – 17.08.1992: fjármálaráðherra
114 13.05.1991 – 30.09.1991: fjármálaráðherra
110 10.10.1987 – 09.10.1988: iðnaðarráðherra neðri deild

Formaður nefnda:

109 10.10.1986 – 09.10.1987: neðri deild félagsmála­nefnd
    10.10.1986 – 09.10.1987: neðri deild kosningalaga­nefnd
108 10.10.1985 – 09.10.1986: neðri deild félagsmála­nefnd
107 10.10.1984 – 21.06.1985: neðri deild félagsmála­nefnd

Forsetaembætti:

105 11.10.1982 – 09.10.1983: skrifari Sþ. sþ.
104 10.10.1981 – 09.10.1982: skrifari Sþ. sþ.
103 10.10.1980 – 09.10.1981: skrifari Sþ. sþ.
102 12.12.1979 – 09.10.1980: skrifari Sþ. sþ.
101 10.10.1979 – 11.12.1979: skrifari Sþ. sþ.
100 10.10.1978 – 09.10.1979: skrifari Sþ. sþ.