Steingrímur Hermannsson - þingsetutímabil og embætti


Ath. skráning kann að vera ófullkomin á þingum fyrir 114. þing.
*) Stjórnarsinni (merkt eftir 114. þing).

Alþingismaður:

117 31.01.1994 – 01.05.1994:  7. þm. RN, F StH
    01.10.1993 – 07.12.1993:  7. þm. RN, F StH
116 17.08.1992 – 30.09.1993:  7. þm. RN, F StH
115 11.11.1991 – 17.08.1992:  7. þm. RN, F StH
    01.10.1991 – 30.10.1991:  7. þm. RN, F StH
114 13.05.1991 – 30.09.1991:  7. þm. RN, F StH neðri deild
113 13.03.1991 – 12.05.1991:  3. þm. RN, F StH neðri deild
    04.12.1990 – 24.02.1991:  3. þm. RN, F StH neðri deild
    10.10.1990 – 18.11.1990:  3. þm. RN, F StH neðri deild
112 28.11.1989 – 09.10.1990:  3. þm. RN, F StH neðri deild
    10.10.1989 – 12.11.1989:  3. þm. RN, F StH neðri deild
111 21.05.1989 – 09.10.1989:  3. þm. RN, F StH neðri deild
    23.03.1989 – 07.05.1989:  3. þm. RN, F StH neðri deild
    20.12.1988 – 12.03.1989:  3. þm. RN, F StH neðri deild
    10.10.1988 – 04.12.1988:  3. þm. RN, F StH neðri deild
110 12.05.1988 – 09.10.1988:  3. þm. RN, F StH neðri deild
    19.04.1988 – 26.04.1988:  3. þm. RN, F StH neðri deild
    16.02.1988 – 28.02.1988:  3. þm. RN, F StH neðri deild
    29.12.1987 – 31.01.1988:  3. þm. RN, F StH neðri deild
    10.10.1987 – 24.11.1987:  3. þm. RN, F StH neðri deild
109 10.03.1987 – 09.10.1987:  2. þm. VF, F StH neðri deild
    11.11.1986 – 22.02.1987:  2. þm. VF, F StH neðri deild
    10.10.1986 – 19.10.1986:  2. þm. VF, F StH neðri deild
108 19.03.1986 – 09.10.1986:  2. þm. VF, F StH neðri deild
    05.11.1985 – 03.03.1986:  2. þm. VF, F StH neðri deild
    10.10.1985 – 20.10.1985:  2. þm. VF, F StH neðri deild
107 10.10.1984 – 21.06.1985:  2. þm. VF, F StH neðri deild
106 08.12.1983 – 09.10.1984:  2. þm. VF, F StH neðri deild
    23.04.1983 – 23.11.1983:  2. þm. VF, F StH neðri deild
105 11.10.1982 – 22.04.1983:  2. þm. VF, F StH neðri deild
104 19.12.1981 – 10.10.1982:  2. þm. VF, F StH neðri deild
    10.10.1981 – 07.12.1981:  2. þm. VF, F StH neðri deild
103 20.05.1981 – 10.10.1981:  2. þm. VF, F StH neðri deild
    21.12.1980 – 04.05.1981:  2. þm. VF, F StH neðri deild
    10.10.1980 – 08.12.1980:  2. þm. VF, F StH neðri deild
102 27.05.1980 – 28.05.1980:  2. þm. VF, F StH neðri deild
    08.04.1980 – 05.05.1980:  2. þm. VF, F StH neðri deild
    12.12.1979 – 24.03.1980:  2. þm. VF, F StH neðri deild
101 15.10.1979 – 12.12.1979:  2. þm. VF, F StH neðri deild
    10.10.1979 – 15.10.1979:  2. þm. VF, F StH neðri deild
100 19.03.1979 – 23.05.1979:  2. þm. VF, F StH neðri deild
    10.10.1978 – 26.02.1979:  2. þm. VF, F StH neðri deild
 99 24.04.1978 – 06.05.1978:  2. þm. VF, F StH efri deild
    19.12.1977 – 09.04.1978:  2. þm. VF, F StH efri deild
    10.10.1977 – 04.12.1977:  2. þm. VF, F StH efri deild
 98 27.02.1977 – 09.10.1977:  2. þm. VF, F StH efri deild
    21.12.1976 – 06.02.1977:  2. þm. VF, F StH efri deild
    11.10.1976 – 17.11.1976:  2. þm. VF, F StH efri deild
 97 28.10.1975 – 10.10.1976:  2. þm. VF, F StH efri deild
    10.10.1975 – 10.10.1975:  2. þm. VF, F StH efri deild
 96 03.04.1975 – 09.10.1975:  2. þm. VF, F StH efri deild
    29.10.1974 – 17.03.1975:  2. þm. VF, F StH efri deild
 95 30.06.1974 – 28.10.1974:  2. þm. VF, F StH efri deild
 94 06.03.1974 – 29.06.1974:  1. þm. VF, F StH efri deild
    10.10.1973 – 13.02.1974:  1. þm. VF, F StH efri deild
 93 18.04.1973 – 09.10.1973:  1. þm. VF, F StH efri deild
    10.10.1972 – 13.04.1973:  1. þm. VF, F StH efri deild
 92 24.04.1972 – 09.10.1972:  1. þm. VF, F StH efri deild
    21.12.1971 – 10.04.1972:  1. þm. VF, F StH efri deild
    17.11.1971 – 12.12.1971:  1. þm. VF, F StH efri deild
    11.10.1971 – 31.10.1971:  1. þm. VF, F StH efri deild

Varaþingmaður:

 91 17.02.1971 – 07.04.1971:  3. þm. VF, F StH efri deild, aðalmaður: Bjarni Guðbjörnsson
 89 02.12.1968 – 20.12.1968:  3. þm. VF, F StH efri deild, aðalmaður: Bjarni Guðbjörnsson

Ráðherraembætti:

113 10.10.1990 – 13.05.1991: forsætisráðherra neðri deild
112 10.10.1989 – 09.10.1990: forsætisráðherra neðri deild
111 10.10.1988 – 09.10.1989: forsætisráðherra neðri deild
110 10.10.1987 – 09.10.1988: utanríkisráðherra neðri deild
109 10.10.1986 – 09.10.1987: forsætisráðherra neðri deild
108 10.10.1985 – 09.10.1986: forsætisráðherra neðri deild
107 10.10.1984 – 21.06.1985: forsætisráðherra neðri deild
106 10.10.1983 – 09.10.1984: forsætisráðherra neðri deild
105 11.10.1982 – 21.06.1983: samgönguráðherra neðri deild
    11.10.1982 – 21.06.1983: sjávarútvegsráðherra neðri deild
104 10.10.1981 – 09.10.1982: samgönguráðherra neðri deild
    10.10.1981 – 09.10.1982: sjávarútvegsráðherra neðri deild
103 10.10.1980 – 10.10.1981: samgönguráðherra neðri deild
    10.10.1980 – 10.10.1981: sjávarútvegsráðherra neðri deild
102 08.02.1980 – 10.10.1980: samgönguráðherra neðri deild
    08.02.1980 – 10.10.1980: sjávarútvegsráðherra neðri deild
101 10.10.1979 – 15.10.1979: dómsmálaráðherra neðri deild
100 10.10.1978 – 09.10.1979: dómsmálaráðherra neðri deild
    10.10.1978 – 09.10.1979: landbúnaðarráðherra neðri deild

Formaður nefnda:

 99 10.10.1977 – 06.05.1978: efri deild sjávar­útvegs­nefnd
    10.10.1977 – 06.05.1978: efri deild iðnaðar­nefnd
 98 11.10.1976 – 04.05.1977: efri deild sjávar­útvegs­nefnd
    11.10.1976 – 04.05.1977: efri deild iðnaðar­nefnd
 97 10.10.1975 – 19.05.1976: efri deild sjávar­útvegs­nefnd
    10.10.1975 – 19.05.1976: efri deild iðnaðar­nefnd
 96 29.10.1974 – 16.05.1975: efri deild sjávar­útvegs­nefnd
    29.10.1974 – 16.05.1975: efri deild iðnaðar­nefnd
 94 10.10.1973 – 09.05.1974: efri deild iðnaðar­nefnd
 93 10.10.1972 – 18.04.1973: efri deild iðnaðar­nefnd
 92 11.10.1971 – 20.05.1972: efri deild iðnaðar­nefnd

Forsetaembætti:

 99 10.10.1977 – 09.10.1978: 2. varaforseti Ed. efri deild
 98 11.10.1976 – 09.10.1977: 2. varaforseti Ed. efri deild
 97 10.10.1975 – 10.10.1976: 2. varaforseti Ed. efri deild
 96 29.10.1974 – 09.10.1975: 2. varaforseti Ed. efri deild