Á forsíđu
Ţingmál
Ţingmenn
Ţingfundir
Rćđur
Lagasafn
Ţingnefndir
Alţjóđastarf
Bein útsending


Nćst í nćrmynd
Oddný G. Harđardóttir
6. ţm. SU, Sf, OH
Oddný G. Harđardóttir

   
Margrét Frímannsdóttir

Margrét Frímannsdóttir (Margrét Sćunn)

F. í Reykjavík 29. maí 1954. Kjörfor.: Frímann Sigurđsson (f. 20. okt. 1916, d. 5. apríl 1992) yfirfangavörđur á Litla-Hrauni og k. h. Anna Pálmey Hjartardóttir (f. 29. jan. 1910) húsmóđir, amma Margrétar. For.: Hannes Ţór Ólafsson (f. 22. febr. 1931, d. 29. maí 1982) og Áslaug Sćunn Sćmundsdóttir (f. 22. ágúst 1936). M. 1. (3. júní 1972) Baldur Birgisson (f. 30. ágúst 1952) skipstjóri. Ţau skildu. For.: Birgir Baldursson og k. h. Ingunn Sighvatsdóttir. M. 2. (12. ágúst 1990) Jón Gunnar Ottósson (f. 27. nóv. 1950) náttúrufrćđingur, forstjóri Náttúrufrćđistofnunar Íslands. For.: Ottó Jónsson og 1. k. h. Rannveig Jónsdóttir. Börn Margrétar og Baldurs: Áslaug Hanna (1972), Frímann Birgir (1974). Stjúpbörn, börn Jóns Gunnars: Auđur (1973), Rannveig (1978), Ari Klćngur (1980).

Gagnfrćđapróf og landspróf frá Gagnfrćđaskóla Selfoss. Nám í öldungadeild Fjölbrautaskóla Suđurlands.

Störf hjá Hrađfrystihúsi Stokkseyrar, verslunarstörf. Kennari viđ grunnskóla Stokkseyrar, leiđbeinandi viđ félagsmálaskóla UMFÍ.

Oddviti Stokkseyrarhrepps 1982-1990. Í Vestnorrćna ţingmannaráđinu 1988-1990. Sat á allsherjarţingi Sameinuđu ţjóđanna 1989 og 1990. Í stjórnarnefnd Ríkisspítalanna 1993-1995. Í stjórn og formađur kjördćmisráđs Alţýđubandalagsins á Suđurlandi. Í stjórn Alţýđubandalagsins 1983-1987. Formađur Alţýđubandalagsins 1995 fram ađ stofnun Samfylkingarinnar. Talsmađur Samfylkingarinnar í kosningunum 1999. Varaformađur Samfylkingarinnar 2000-2003.

Alţm. Suđurl. 1987-2003 (Alţb., Samf.), alţm. Suđurk. 2003-2007 (Samf.).

Vţm. Suđurl. okt. 1983 og okt. 1984-jan. 1985.

Formađur ţingflokks Alţýđubandalagsins 1988-1992. Formađur ţingflokks Samfylkingarinnar 2004-2006.

Fjárlaganefnd 1991-1995 og 2001-2003, heilbrigđis- og trygginganefnd 1993-1995 og 1996-1998 og 2001-2004, landbúnađarnefnd 1995-1996 og 2005-2006, menntamálanefnd 1995-1996, utanríkismálanefnd 1996-2000 (varform. 1996-1998), umhverfisnefnd 1998-1999, efnahags- og viđskiptanefnd 1999-2001, félagsmálanefnd 2003-2004, sérnefnd um stjórnarskrármál 2005-2006.

Íslandsdeild Evrópuráđsţingsins 1996-2004 og 2005-2007, Íslandsdeild Alţjóđaţingmannasambandsins 1991-1999, Íslandsdeild Vestnorrćna ráđsins 2003-2004.



Síđast breytt 23.05.2007. Upplýsingar um nefndarstörf ná aftur til ársins 1991 (115. löggjafarţing). Sjá annars nefndasetur





Ţingmenn í stafrófsröđ

Skammstafanir í ćviágripum



Öllum fyrirspurnum, ábendingum og tillögum um
vef Alţingis skal beint til ritstjóra vefs Alţingis.