Pálmi Jónsson

Pálmi Jónsson

Þingseta

Alþm. Norðurlands vestra 1967–1995 (Sjálfstæðisflokkur).

Landbúnaðarráðherra 1980–1983.

6. varaforseti Alþingis 1992–1995.

Æviágrip

F. á Akri í Torfalækjarhreppi 11. nóv. 1929. For.: Jón Pálmason (f. 28. nóv. 1888, d. 1. febr. 1973) alþm. og ráðherra og k. h. Jónína Valgerður Ólafsdóttir (f. 31. mars 1886, d. 3. jan. 1980) húsmóðir. K. (26. okt. 1956) Aðalbjörg Helga Sigfúsdóttir (f. 6. júlí 1936) húsmóðir. For.: Sigfús Hermann Bjarnason og k. h. Jóhanna Erlendsdóttir. Börn: Jón (1957), Jóhanna Erla (1958), Nína Margrét (1970).

Búfræðipróf Hólum 1948.

Bóndi á Akri síðan 1953. Skip. landbúnaðarráðherra 8. febr. 1980, lausn 28. apríl 1983, en gegndi störfum til 26. maí.

Formaður Búnaðarfélags Torfalækjarhrepps 1951–1963. Formaður Jörundar, FUS í Austur-Húnavatnssýslu, 1963–1964. Í hreppsnefnd Torfalækjarhrepps 1962–1974. Í nýbýlastjórn, síðar landnámsstjórn, 1970–1980. Í yfirfasteignamatsnefnd 1972–1978. Í stjórn Rafmagnsveitna ríkisins síðan 1974, formaður 1978–1990. Í Hafnaráði 1984–1987. Í ríkisfjármálanefnd 1984–1987. Í stjórn Byggðastofnunar 1991–1993. Sat á allsherjarþingi Sameinuðu þjóðanna 1991. Yfirskoðunarmaður ríkisreikninga 1992–1995. Formaður bankaráðs Búnaðarbanka Íslands frá 1994. Stjórnarformaður Stofnlánadeildar landbúnaðarins frá 1994.

Alþm. Norðurlands vestra 1967–1995 (Sjálfstæðisflokkur).

Landbúnaðarráðherra 1980–1983.

6. varaforseti Alþingis 1992–1995.

Æviágripi síðast breytt 19. nóvember 2014.