Aðrar útgáfur af skjalinu: PDF - Word Perfect. Ferill 623. máls.
130. löggjafarþing 2003–2004.
Þskj. 1185 — 623. mál.
menntamálaráðherra við fyrirspurn Einars Más Sigurðarsonar um húsaleigu framhaldsskóla.
Fyrirspurnin hljóðar svo:
Hver hefur verið þróun húsaleigugreiðslna framhaldsskóla til Fasteigna ríkissjóðs á árunum 2001 –2003, sundurliðað eftir skólum og árum, í krónum og sem hlutfall af fjárheimildum skólanna?
Á meðfylgjandi yfirliti er að finna þróun húsaleigugreiðslna framhaldsskóla til Fasteigna ríkis sjóðs á árunum 2001–2003, sundurliðað eftir skólum og árum, í milljónum króna og sem hlutfall af fjárheimildum skólanna.
Árið 2001 hófst umsýsla Fasteigna ríkissjóðs með viðhaldi fasteigna valinna fram halds skóla. Jafnframt hófst skipuleg þriggja ára áætlun um aukningu framlaga ríkissjóðs til við halds skólanna. Þau námu árið 2000 um 200 millj. kr. en hækkuðu síðan í áföngum í 500 millj. kr. sem er síðan dreift samkvæmt reiknilíkani. Skólum sem undir þetta fyrirkomulag falla hefur fjölgað eins og meðfylgjandi tafla ber með sér. Á árinu 2003 voru heimavistir við kom andi skóla færðar undir þetta fyrirkomulag og á því sama ári tóku Fasteignir ríkissjóðs að greiða opinber gjöld af fasteignum skólanna, sbr. yfirlit um framlög til húsnæðismála á ár inu 2003.
Þar sem upp á vantar að framlög standi undir leigugreiðslum er ráð fyrir því gert að leigu tekjur af útleigu húsnæðis brúi bilið, einkum útleiga heimavistarhúsnæðis til sumarhótela.
130. löggjafarþing 2003–2004.
Þskj. 1185 — 623. mál.
Svar
menntamálaráðherra við fyrirspurn Einars Más Sigurðarsonar um húsaleigu framhaldsskóla.
Fyrirspurnin hljóðar svo:
Hver hefur verið þróun húsaleigugreiðslna framhaldsskóla til Fasteigna ríkissjóðs á árunum 2001 –2003, sundurliðað eftir skólum og árum, í krónum og sem hlutfall af fjárheimildum skólanna?
Á meðfylgjandi yfirliti er að finna þróun húsaleigugreiðslna framhaldsskóla til Fasteigna ríkis sjóðs á árunum 2001–2003, sundurliðað eftir skólum og árum, í milljónum króna og sem hlutfall af fjárheimildum skólanna.
Árið 2001 hófst umsýsla Fasteigna ríkissjóðs með viðhaldi fasteigna valinna fram halds skóla. Jafnframt hófst skipuleg þriggja ára áætlun um aukningu framlaga ríkissjóðs til við halds skólanna. Þau námu árið 2000 um 200 millj. kr. en hækkuðu síðan í áföngum í 500 millj. kr. sem er síðan dreift samkvæmt reiknilíkani. Skólum sem undir þetta fyrirkomulag falla hefur fjölgað eins og meðfylgjandi tafla ber með sér. Á árinu 2003 voru heimavistir við kom andi skóla færðar undir þetta fyrirkomulag og á því sama ári tóku Fasteignir ríkissjóðs að greiða opinber gjöld af fasteignum skólanna, sbr. yfirlit um framlög til húsnæðismála á ár inu 2003.
Þar sem upp á vantar að framlög standi undir leigugreiðslum er ráð fyrir því gert að leigu tekjur af útleigu húsnæðis brúi bilið, einkum útleiga heimavistarhúsnæðis til sumarhótela.
| 2001 | 2002 | 2003 | Framlög til húsaleigu |
||||||||||||||
| Heimild | Frá fyrra ári |
Heimild ársins |
Árs- leiga |
Hlutfall | Heimild | Frá fyrra ári |
Heimild ársins |
Árs- leiga |
Hlutfall | Heimild | Frá fyrra ári |
Heimild ársins |
Árs- leiga |
Hlutfall | 2003 | Hlut- fall |
|
| Menntaskólinn á Akureyri | 264,4 | 14,3 | 250,1 | 7,6 | 3,1% | 281,5 | -19,7 | 301,2 | 19,7 | 6,5% | 303,4 | -10,8 | 314,2 | 24,2 | 7,7% | 31,7 | 10,1% |
| Menntaskólinn við Hamrahlíð | 515,9 | 33,6 | 482,3 | 25,5 | 5,3% | 32,0 | 6,6% | ||||||||||
| Menntaskólinn við Sund | 330,0 | 10,9 | 319,1 | 23,4 | 7,3% | 25,0 | 7,8% | ||||||||||
| Menntaskólinn á Ísafirði | 135,5 | -8,3 | 143,8 | 4,5 | 3,2% | 157,5 | 2,5 | 155,0 | 10,5 | 6,8% | 167,3 | -5,1 | 172,4 | 17,5 | 10,1% | 16,8 | 9,7% |
| Menntaskólinn á Egilsstöðum | 136,9 | 3,6 | 133,3 | 3,0 | 2,2% | 173,5 | -10,6 | 184,1 | 6,9 | 3,8% | 182,2 | 18,4 | 163,8 | 16,2 | 9,9% | 13,3 | 8,1% |
| Menntaskólinn í Kópavogi | 371,5 | -181,0 | 552,5 | 38,4 | 6,9% | 38,4 | 7,0% | ||||||||||
| Kvennaskólinn í Reykjavík | 234,0 | 6,3 | 227,7 | 9,2 | 4,0% | 16,5 | 7,2% | ||||||||||
| Fjölbrautaskólinn í Breiðholti | 562,9 | -125,0 | 687,9 | 34,2 | 5,0% | 44,7 | 6,5% | ||||||||||
| Fjölbrautaskólinn við Ármúla | 361,6 | -74,3 | 435,9 | 15,8 | 3,6% | 26,3 | 6,0% | ||||||||||
| Flensborgarskólinn í Hafnarfirði | 234,4 | -29,8 | 264,2 | 15,9 | 6,0% | 22,0 | 8,3% | ||||||||||
| Fjölbrautaskóli Suðurnesja | 315,1 | 22,6 | 292,5 | 6,6 | 2,3% | 330,2 | 10,0 | 320,2 | 16,0 | 5,0% | 384,3 | 0,8 | 383,5 | 20,3 | 5,3% | 27,9 | 7,3% |
| Fjölbrautaskóli Vesturlands | 237,5 | -37,5 | 275,0 | 6,6 | 2,4% | 271,7 | -60,3 | 332,0 | 18,0 | 5,4% | 291,3 | -45,3 | 336,6 | 24,5 | 7,3% | 27,6 | 8,2% |
| Framhaldsskólinn í Vestmannaeyjum | 132,6 | 12,6 | 120,0 | 3,7 | 3,1% | 148,9 | 17,7 | 131,2 | 8,5 | 6,5% | 146,9 | 17,4 | 129,5 | 11,3 | 8,7% | 12,6 | 9,7% |
| Fjölbrautaskóli Norðurlands vestra | 169,7 | -38,0 | 207,7 | 4,9 | 2,4% | 188,2 | -20,6 | 208,8 | 11,4 | 5,5% | 167,2 | -22,1 | 189,3 | 22,0 | 11,6% | 15,1 | 8,0% |
| Fjölbrautaskóli Suðurlands | 377,4 | 23,8 | 353,6 | 8,4 | 2,4% | 441,2 | 51,3 | 389,9 | 20,2 | 5,2% | 448,5 | 54,4 | 394,1 | 25,8 | 6,5% | 30,2 | 7,7% |
| Verkmenntaskóli Austurlands | 113,6 | 4,6 | 109,0 | 4,0 | 3,7% | 127,2 | 5,7 | 121,5 | 9,4 | 7,7% | 113,2 | -10,3 | 123,5 | 14,5 | 11,8% | 16,2 | 13,1% |
| Verkmenntaskólinn á Akureyri | 470,0 | -28,4 | 498,4 | 13,5 | 2,7% | 474,0 | -52,5 | 526,5 | 30,5 | 5,8% | 529,1 | -96,1 | 625,2 | 40,1 | 6,4% | 44,0 | 7,0% |
| Fjölbrautaskólinn í Garðabæ | 294,1 | -6,3 | 300,4 | 14,5 | 4,8% | 303,0 | -10,8 | 313,8 | 20,2 | 6,4% | 21,8 | 6,9% | |||||
| Framhaldsskólinn á Húsavík | 73,4 | 0,1 | 73,3 | 1,9 | 2,6% | 74,9 | -1,2 | 76,1 | 4,6 | 6,0% | 84,8 | -4,9 | 89,7 | 6,0 | 6,7% | 8,0 | 8,9% |
| Framhaldsskólinn á Laugum | 61,1 | -4,2 | 65,3 | 2,9 | 4,4% | 101,3 | 101,3 | 9,4 | 9,3% | 110,0 | 18,3 | 91,7 | 18,9 | 20,6% | 16,3 | 17,8% | |
| Borgarholtsskóli | 564,9 | -6,3 | 571,2 | 37,4 | 6,6% | 36,4 | 6,4% | ||||||||||
| Iðnskólinn í Reykjavík | 887,7 | 43,5 | 844,2 | 39,2 | 4,6 | 928,2 | -38,0 | 966,2 | 52,9 | 5,5 | 60,3 | 6,2 | |||||