Fulltrúar á Þjóðfundinum 1851
Þjóðkjörnir:
Úr Norður-Múlasýslu:
Sr. Sigurður Gunnarsson á Desjarmýri. (Sat líka á Alþingi).
Guttormur Vigfússon stúdent, bóndi á Arnheiðarstöðum. (Sat líka á Alþingi).
Úr Suður-Múlasýslu:
Sr. Hallgrímur Jónsson prófastur á Hólmum.
Úr Skaftafellssýslu:
Jón Guðmundsson sýslumaður á Kirkjubæjarklaustri. (Sat líka á Alþingi).
Sr. Páll Pálsson prófastur í Hörgsdal.
Úr Rangárvallasýslu:
Páll Sigurðsson hreppstjóri í Árkvörn. (Sat líka á Alþingi).
Magnús Stephensen sýslumaður í Vatnsdal.
Úr Vestmannaeyjum:
Magnús Austmann stúdent, bóndi í Nýjabæ.
Úr Árnessýslu:
Sr. Jóhann Briem prófastur í Hruna.
Gísli Magnússon kennari, Reykjavík.
Úr Gullbringu- og Kjósarsýslu:
Jens Sigurðsson kennari, Reykjavík.
Guðmundur Brandsson hreppstjóri í Landakoti á Vatnsleysuströnd.
Úr Reykjavík:
Kristján Kristjánsson land- og bæjarfógeti, Reykjavík. (Sat líka á Alþingi).
Sr. Jakob Guðmundsson á Kálfatjörn. (Sat líka á Alþingi).
Úr Borgarfjarðarsýslu:
Sr. Hannes Stephensen prófastur á Ytra-Hólmi. (Sat líka á Alþingi).
Sr. Sveinbjörn Hallgrímsson, Reykjavík.
Úr Mýra- og Hnappadalssýslu:
Jón Sigurðsson hreppstjóri í Tandraseli. (Sat líka á Alþingi).
Magnús Gíslason sýslumaður í Hítardal.
Úr Snæfellnessýslu:
Páll Melsteð sýslumaður í Stykkishólmi. (Sat líka á Alþingi).
Sr. Árni Böðvarsson á Sveinsstöðum.
Úr Dalasýslu:
Sr. Guðmundur Einarsson á Kvennabrekku. (Sat líka á Alþingi).
Þorvaldur Sívertsen umboðsmaður, Hrappsey. (Sat líka á Alþingi).
Úr Barðastrandarsýslu:
Brynjólfur B. Benedictsen kaupmaður í Flatey.
Sr. Ólafur E. Johnsen á Stað, Reykjanesi.
Úr Ísafjarðarsýslu:
Jón Sigurðsson kandídat, Kaupmannahöfn. (Sat líka á Alþingi).
Sr. Lárus M. Johnsen prófastur í Holti.
Úr Strandasýslu:
Ásgeir Einarsson bóndi á Kollafjarðarnesi. (Sat líka á Alþingi).
Sr. Þórarinn Kristjánsson prófastur á Prestsbakka.
Úr Húnavatnssýslu:
Jósep Skaftason læknir á Hnausum.
Sr. Sveinn Níelsson á Staðarstað. (Sat líka á Alþingi).
Úr Skagafjarðarsýslu:
Stefán Jónsson hreppstjóri á Reistará. (Sat líka á Alþingi).
Úr Eyjafjarðarsýslu:
Eggert Briem sýslumaður á Espihóli.
Ólafur Briem timburmeistari á Grund.
Úr Suður-Þingeyjarsýslu:
Jón Jónsson hreppstjóri á Munkaþverá. (Sat líka á Alþingi).
Jón Jónsson bóndi á Grænavatni.
Úr Norður-Þingeyjarsýslu:
Björn Jónsson verslunarfulltrúi, Akureyri.
Björn Halldórsson kandídat frá Prestaskólanum.
Konungkjörnir:
Þórður Sveinbjörnsson háyfirdómari, Reykjavík.
Helgi G. Thordersen biskup, Reykjavík.
Páll Melsteð amtmaður, Stykkishólmi.
Sr. Halldór Jónsson prófastur á Hofi í Vopnafirði.
Pétur Pétursson prófessor, Reykjavík.
Þórður Jónasson assessor, Reykjavík.
Konungkjörnu fulltrúarnir sátu allir einnig á Alþingi.
Komu ekki til fundarins:
Jón Samsonarson bóndi í Keldudal, Skagafirði (Sat líka á Alþingi) (kom ekki til þjóðfundarins vegna meiðsla).
Gísli Hjálmarsson læknir á Höfða á Völlum, Suður-Múlasýslu (afsalaði sér kosningu).
Loftur Jónsson bóndi á Þorlaugargerði, Vestmannaeyjum (kjörbréf afturkallað).
Skrifstofa Alþingis: Byggt á Alþingismannatali.