Ferill 387. máls. Aðrar útgáfur af skjalinu: PDF - Word Perfect.
144. löggjafarþing 2014–2015.
Þingskjal 683 — 387. mál.
Svar
félags- og húsnæðismálaráðherra við fyrirspurn frá Jóni Þór Ólafssyni um fulltrúa
í starfshópum og nefndum á vegum ráðuneytisins og stofnana þess.
Fyrirspurnin hljóðar svo:
1. Í hvaða hópum, nefndum og öðrum sambærilegum samráðsvettvangi á vegum ráðuneytisins og stofnana þess sitja fulltrúar:
a. frjálsra félagasamtaka á neytendasviði á borð við Hagsmunasamtök heimilanna,
b. fjármálafyrirtækja og samtaka þeirra á borð við Samtök fjármálafyrirtækja?
2. Hversu margir eru fulltrúarnir í hverju tilviki?
Hér á eftir fylgja umbeðnar upplýsingar um þá hópa og nefndir sem heyra undir félags- og húsnæðismálaráðherra sem og viðkomandi tilnefningaraðila.
Velferðarvakt, skipuð af félags- og húsnæðismálaráðherra 18. júní 2014.
– Siv Friðleifsdóttir, án tilnefningar, formaður,
– Andrés Ragnarsson, tilnefndur af Sjónarhóli – ráðgjafarmiðstöð ses.,
– Ásta Sigrún Helgadóttir, tilnefnd af umboðsmanni skuldara,
– Bragi Skúlason, tilnefndur af Bandalagi háskólamanna,
– Claudia Ashonie Wilson, tilnefnd af Samtökum kvenna af erlendum uppruna,
– Eðvald Einar Stefánsson, tilnefndur af umboðsmanni barna,
– Elín Rósa Finnbogadóttir, tilnefnd af innanríkisráðuneyti,
– Ellý Alda Þorsteinsdóttir, tilnefnd af Reykjavíkurborg,
– Erna Reynisdóttir, tilnefnd af Barnaheill,
– Freydís J. Freysteinsdóttir, tilnefnd af Félagsráðgjafadeild Háskóla Íslands,
– Garðar Hilmarsson, tilnefndur af Bandalagi starfsmanna ríkis og bæja,
– Grétar Pétur Geirsson, tilnefndur af Öryrkjabandalagi Íslands,
– Guðni Olgeirsson, tilnefndur af mennta- og menningarmálaráðuneyti,
– Gyða Hjartardóttir, tilnefnd af Sambandi íslenskra sveitarfélaga,
– Héðinn Jónsson, tilnefndur af VIRK starfsendurhæfingarsjóði,
– Hrafnhildur Tómasdóttir, tilnefnd af Vinnumálastofnun,
– Hrannar Jónsson, tilnefndur af Geðhjálp,
– Ingigerður Jenný Ingudóttir, tilnefnd af Heimili og skóla,
– Kristín Þóra Harðardóttir, tilnefnd af Samtökum atvinnulífsins,
– Lovísa Arnardóttir, tilnefnd af Unicef á Íslandi,
– Margrét Steinarsdóttir, tilnefnd af Mannréttindaskrifstofu Íslands,
– María Þ. Hreiðarsdóttir, tilnefnd af Landssamtökunum Þroskahjálp,
– Salbjörg Ágústa Bjarnadóttir, tilnefnd af embætti landlæknis,
– Sigurrós Kristinsdóttir, tilnefnd af Alþýðusambandi Íslands,
– Sigþrúður Guðmundsdóttir, tilnefnd af Samtökum um kvennaathvarf,
– Sólveig Hjaltadóttir, tilnefnd af Tryggingastofnun ríkisins,
– Tryggvi Hallgrímsson, tilnefndur af Jafnréttisstofu,
– Viðar Helgason, tilnefndur af fjármála- og efnahagsráðuneyti,
– Vilborg Oddsdóttir, tilnefnd af Hjálparstarfi kirkjunnar,
– Vildís Bergþórsdóttir, tilnefnd af Heilsugæslu höfuðborgarsvæðisins,
– Vilhjálmur Bjarnason, tilnefndur af Hagsmunasamtökum heimilanna,
– Þórður Árni Hjaltested, tilnefndur af Kennarasambandi Íslands,
– Þórir Guðmundsson, tilnefndur af Rauða krossinum á Íslandi.
Með velferðarvaktinni starfar Hilma Hólmfríður Sigurðardóttir.
Nefnd um málefni hinsegin fólks, skipuð af félags- og húsnæðismálaráðherra 14. apríl 2014.
– Aðalbjörn Jóhannsson, án tilnefningar, formaður,
– Anna Pála Sverrisdóttir, tilnefnd af Samfylkingunni,
– Bergljót Þrastardóttir, tilnefnd af Jafnréttisstofu,
– Daníel Haukur Arnarsson, tilnefndur af Vinstri hreyfingunni – grænu framboði,
– Davíð Þór Jónsson, tilnefndur af þingflokki Pírata,
– Guðrún Ólafsdóttir, tilnefnd af Q – félagi hinsegin stúdenta,
– Hafþór Eide Hafþórsson, tilnefndur af þingflokki Framsóknarmanna,
– Margrét Steinarsdóttir, tilnefnd af Mannréttindaskrifstofu Íslands,
– Magnea Lillý Friðgeirsdóttir, tilnefnd af þingflokki Sjálfstæðisflokksins,
– Reynir Þór Eggertsson, tilnefndur af þingflokki Bjartrar framtíðar,
– Svandís Anna Sigurðardóttir, tilnefnd af Samtökum '78,
– Ugla Stefanía Jónsdóttir, tilnefnd af Trans Ísland.
Starfsmaður nefndarinnar er Linda Rós Alfreðsdóttir, sérfræðingur í velferðarráðuneytinu.
Starfshópur um endurskoðun laga um málefni fatlaðs fólks og laga um félagsþjónustu sveitarfélaga, skipaður af félags- og húsnæðismálaráðherra 17. febrúar 2014.
– Willum Þór Þórsson, án tilnefningar, formaður,
– Ingibjörg Broddadóttir, án tilnefningar,
– Rún Knútsdóttir, án tilnefningar,
– Friðrik Sigurðsson, tilnefndur af Landssamtökunum Þroskahjálp,
– Helga Jóna Benediktsdóttir, tilnefnd af Reykjavíkurborg,
– Jóna Valgerður Kristjánsdóttir, tilnefnd af Landssambandi eldri borgara,
– Ragnar Gunnar Þórhallsson, tilnefndur af Öryrkjabandalagi Íslands,
– Soffía Lárusdóttir, tilnefnd af Akureyrarbæ, félagsmálaráði,
– Teitur Skúlason, tilnefndur af innanríkisráðuneyti,
– Þór Gíslason, tilnefndur af Rauða krossinum á Íslandi,
– Tryggvi Þórhallsson, tilnefndur af Sambandi íslenskra sveitarfélaga,
– Unnur V. Ingólfsdóttir, tilnefnd af Samtökum félagsmálastjóra,
– Vilborg Kristín Oddsdóttir, tilnefnd af Hjálparstarfi kirkjunnar.
Samráðshópur um mótun stefnu í nýsköpun og tækni í félagsþjónustu, skipaður af félags- og húsnæðismálaráðherra 10. janúar 2014.
– Þór G. Þórarinsson, án tilnefningar, formaður,
– Bryndís Snæbjörnsdóttir, tilnefnd af Landssamtökunum Þroskahjálp,
– Elvar Knútur Valsson, tilnefndur af atvinnuvega- og nýsköpunarráðuneyti,
– Guðlaug Ósk Gísladóttir, tilnefnd af Sambandi íslenskra sveitarfélaga,
– Halldór Guðmundsson, tilnefndur af Sambandi íslenskra sveitarfélaga,
– Hákon Sigurhansson, tilnefndur af Samtökum atvinnulífsins,
– Ragnheiður Stephensen, tilnefnd af Landssambandi eldri borgara,
– Sigrún Jóhannsdóttir, tilnefnd af Öryrkjabandalagi Íslands.
Samráðshópur um mótun fjölskyldustefnu, skipaður af félags- og húsnæðismálaráðherra 12. nóvember 2013.
– Guðrún Valdimarsdóttir, skipuð af ráðherra án tilnefningar, formaður,
– Maríanna Traustadóttir, tilnefnd af Alþýðusambandi Íslands,
– Margrét Júlía Rafnsdóttir, tilnefnd af Barnaheill,
– Steinunn Bergmann, tilnefnd af Bandalagi háskólamanna,
– Gunnar Örn Gunnarsson, tilnefndur af Bandalagi starfsmanna ríkis og bæja,
– Brynjólfur Sigurðsson, tilnefndur af Félagi eldri borgara,
– Árni Guðmundur Guðmundsson, tilnefndur af Félagi einstæðra foreldra,
– Heimir Hilmarsson, tilnefndur af Félagi um foreldrajafnrétti,
– Anna Gunnhildur Ólafsdóttir, tilnefnd af Geðhjálp,
– Þórarinn Einarsson, tilnefndur af Hagsmunasamtökum heimilanna,
– Svava Bernhard Sigurjónsdóttir, tilnefnd af Heimili og skóla,
– Gunnar Hrafn Birgisson, tilnefndur af heilbrigðisvísindasviði Háskóla Íslands,
– Ingi Þór Ágústsson, tilnefndur af Íþrótta- og Ólympíusambandi Íslands,
– Björg Bjarnadóttir, tilnefnd af Kennarasambandi Íslands,
– Sigþrúður Guðmundsdóttir, tilnefnd af Samtökum um kvennaathvarf,
– Grétar Snær Hjartarson, tilnefndur af Landssambandi eldri borgara,
– Sindri Snær Einarsson, tilnefndur af Landssambandi æskulýðsfélaga,
– Margrét Steinarsdóttir, tilnefnd af Mannréttindaskrifstofu Íslands,
– Hildigunnur Hafsteinsdóttir, tilnefnd af Neytendasamtökunum,
– Helga Sól Ólafsdóttir, tilnefnd af Rannsóknarstofnun í barna- og fjölskylduvernd,
– Þórir Guðmundsson, tilnefndur af Rauða krossinum á Íslandi,
– Halldóra Gunnarsdóttir, tilnefnd af Reykjavíkurborg, mannréttindaskrifstofu,
– Jón Rúnar Pálsson, tilnefndur af Samtökum atvinnulífsins,
– Barbara Kristvínsson, tilnefnd af Samtökum kvenna af erlendum uppruna,
– Gunnar Helgi Guðjónsson, tilnefndur af Samtökum '78,
– María Hildiþórsdóttir, tilnefnd af Sjónarhóli,
– Erla Björg Kristjánsdóttir, tilnefnd af Stígamótum,
– Stefán Ingi Stefánsson, tilnefndur af Unicef á Íslandi,
– Garðar Hilmarsson, tilnefndur af velferðarvaktinni,
– Hrefna Haraldsdóttir, tilnefnd af Landssamtökunum Þroskahjálp,
– Gísli Davíð Karlsson, tilnefndur af Æskulýðsvettvangnum,
– Brynhildur Arthúrsdóttir, tilnefnd af Öryrkjabandalagi Íslands.
Rósa Guðrún Bergþórsdóttir er verkefnisstjóri verkefnisins.
Aðgerðahópur stjórnvalda og samtaka aðila vinnumarkaðarins til þess að vinna að launajafnrétti kynjanna, skipaður 20. desember 2012.
– Anna Kolbrún Árnadóttir menntunarfræðingur, formaður,
– Benedikt Valsson hagfræðingur, tilnefndur af Sambandi íslenskra sveitarfélaga,
– Oddur S. Jakobsson hagfræðingur, tilnefndur af Kennarasambandi Íslands,
– Hannes G. Sigurðsson hagfræðingur, tilnefndur af Samtökum atvinnulífsins,
– Guðný Einarsdóttir sérfræðingur, tilnefnd af fjármála- og efnahagsráðuneyti,
– Maríanna Traustadóttir sérfræðingur, tilnefnd af Alþýðusambandi Íslands,
– Sonja Ýr Þorbergsdóttir lögfræðingur, tilnefnd af Bandalagi starfsmanna ríkis og bæja,
– Guðlaug Kristjánsdóttir, formaður BHM, tilnefnd af Bandalagi háskólamanna.
Nefnd um flutning málefna aldraðra til sveitarfélaga, skipuð 3. nóvember 2011.
– Bolli Þór Bollason, án tilnefningar, formaður,
– Hlynur Hreinsson, tilnefndur af fjármálaráðuneyti,
– Stefanía Traustadóttir, tilnefnd af innanríkisráðuneyti,
– Unnar Stefánsson, tilnefndur af Landssambandi eldri borgara,
– Jóna Valgerður Kristjánsdóttir, tilnefnd af Landssambandi eldri borgara,
– Stella K. Víðisdóttir, tilnefnd af Sambandi íslenskra sveitarfélaga,
– Eiríkur Björn Björgvinsson, tilnefndur af Sambandi íslenskra sveitarfélaga,
– Ólafur Þór Gunnarsson, tilnefndur af samstarfsnefnd um málefni aldraðra,
– Berglind Magnúsdóttir, tilnefnd af Öldrunarráði Íslands,
– Gísli Páll Pálsson, tilnefndur af Samtökum fyrirtækja í heilbrigðisþjónustu,
– Harpa Ólafsdóttir, tilnefnd af Eflingu,
– Kristín Á. Guðmundsdóttir, tilnefnd af SFR og Sjúkraliðafélagi Íslands,
– Helga Atladóttir, tilnefnd af Félagi íslenskra hjúkrunarfræðinga,
– Steingrímur Ari Arason, tilnefndur af Sjúkratryggingum Íslands.
Einar Njálsson vinnur með nefndinni.
Flóttamannanefnd, skipuð 13. júlí 2007.
Aðalmenn:
– Snædís Karlsdóttir, skipuð af félags- og húsnæðismálaráðherra, formaður,
– Kristrún Kristinsdóttir, tilnefnd af innanríkisráðuneyti,
– Atli Viðar Thorstensen, tilnefndur af Rauða krossi Íslands,
– Davíð Logi Sigurðsson, tilnefndur af utanríkisráðuneyti.
Varamenn:
– Sigurjón Jónsson, skipaður af félags- og húsnæðismálaráðherra, varaformaður,
– Rósa Flosadóttir, tilnefnd af innanríkisráðuneyti,
– Þórir Guðmundsson, tilnefndur af Rauða krossi Íslands,
– Elín Rósa Sigurðardóttir, tilnefnd af utanríkisráðuneyti.
Starfsmaður nefndarinnar er Linda Rós Alfreðsdóttir sérfræðingur.
Nefnd um mótun tillögu að vinnumarkaðsstefnu og skipulagi vinnumarkaðsmála hér á landi, skipuð af félags- og húsnæðismálaráðherra 5. september 2014.
– Matthías Páll Imslands, án tilnefningar, formaður,
– Hanna Sigríður Gunnsteinsdóttir, án tilnefningar,
– Halldóra Friðjónsdóttir, tilnefnd af fjármála- og efnahagsráðuneyti,
– Ólafur Grétar Kristjánsson, tilnefndur af mennta- og menningarmálaráðuneyti,
– Sólveig B. Gunnarsdóttir, tilnefnd af Sambandi íslenskra sveitarfélaga,
– Margrét Sæmundsdóttir, tilnefnd af atvinnuvega- og nýsköpunarráðuneyti,
– Hrefna Guðmundsdóttir, tilnefnd af þingflokki Bjartrar framtíðar,
– Ragnar Árnason, tilnefndur af Samtökum atvinnulífsins,
– Sylviane Pétursson Lecoultre, tilnefndur af Geðhjálp,
– Halldór Grönvold, tilnefndur af Alþýðusambandi Íslands,
– Árni Stefán Jónsson, tilnefndur af Bandalagi starfsmanna ríkis og bæja,
– Halldór Sævar Guðbergsson, tilnefndur af Öryrkjabandalagi Íslands,
– Guðlaug Kristjánsdóttir, tilnefnd af Bandalagi háskólamanna,
– Arndís Einarsdóttir, tilnefnd af þingflokki Pírata,
– Kristín Heimisdóttir, tilnefnd af þingflokki Sjálfstæðisflokksins,
– Arna Ír Gunnarsdóttir, tilnefnd af þingflokki Samfylkingarinnar,
– Atli Lýðsson, tilnefndur af Landssamtökunum Þroskahjálp,
– Gissur Pétursson, tilnefndur af Vinnumálastofnun,
– Einar Karl Birgisson, tilnefndur af þingflokki Framsóknarflokksins,
– Edward H. Huijbens, tilnefndur af þingflokki Vinstri hreyfingarinnar – græns framboðs.
Starfsmenn nefndarinnar eru Bjarnheiður Gautadóttir og Eva Margrét Kristinsdóttir.
Nefnd um endurskoðun framlaga til starfsendurhæfingarsjóða, skipuð af félags- og húsnæðismálaráðherra 26. júní 2014.
– Hanna Sigríður Gunnsteinsdóttir, án tilnefningar, formaður,
– Sturlaugur Tómasson, án tilnefningar,
– Tilnefnd af fjármála- og efnahagsráðuneyti:
– Björn Þór Hermannsson,
– Þórdís Steinsdóttir,
– Tilnefnd sameiginlega frá þeim samtökum aðila vinnumarkaðarins sem standa að VIRK – Starfsendurhæfingarsjóði ses.:
– Hannes G. Sigurðsson,
– Elín Björg Jónsdóttir,
– Gylfi Arnbjörnsson,
– Sólveig B. Gunnarsdóttir,
– Tilnefnd af Landssamtökum lífeyrissjóða:
– Þórey S. Þórðardóttir,
– Guðmundur Gunnarsson.
Starfshópur um endurskoðun bifreiðamála hreyfihamlaðra, skipaður af félags- og húsnæðismálaráðherra 27. janúar 2014.
– Ágúst Þór Sigurðsson, án tilnefningar, formaður,
– Hildur Sverrisdóttir Röed, án tilnefningar,
– Steinunn Margrét Lárusdóttir, án tilnefningar,
– Bergur Þorri Benjamínsson, tilnefndur af Sjálfsbjörgu, landssambandi fatlaðra,
– Björk Pálsdóttir, tilnefnd af Sjúkratryggingum Íslands,
– Guðríður Ólafsdóttir, tilnefnd af Öryrkjabandalagi Íslands,
– Valdemar Ásbjörnsson, tilnefndur af fjármála- og efnahagsráðuneyti,
– Þórir H. Gunnarsson, tilnefndur af Tryggingastofnun ríkisins.
Nefnd um endurskoðun almannatryggingalaga, skipuð af félags- og húsnæðismálaráðherra 6. nóvember 2013.
– Pétur H. Blöndal, án tilnefningar, formaður,
– Þorsteinn Magnússon, varaformaður, tilnefndur af þingflokki Framsóknarflokks,
– Þórunn Egilsdóttir, tilnefnd af þingflokki Framsóknarflokks,
– Ásta Möller, tilnefnd af þingflokki Sjálfstæðisflokks,
– Vilhjálmur Bjarnason, tilnefndur af þingflokki Sjálfstæðisflokks,
– Páll Valur Björnsson, tilnefndur af þingflokki Bjartrar framtíðar,
– Helgi Hjörvar, tilnefndur af þingflokki Samfylkingarinnar,
– Óli Björn Kárason, tilnefndur af fjármála- og efnahagsráðuneyti,
– Ellen Calmon, tilnefnd af Öryrkjabandalagi Íslands,
– Klara Geirsdóttir, tilnefnd af Öryrkjabandalagi Íslands,
– Vilborg K. Oddsdóttir, tilnefnd af Bandalagi háskólamanna,
– Gylfi Arnbjörnsson, tilnefndur af Alþýðusambandi Íslands,
– Hannes G. Sigurðsson, tilnefndur af Samtökum atvinnulífsins,
– Guðrún Ágústa Þórdísardóttir, tilnefnd af þingflokki Pírata,
– Ólafur Þór Gunnarsson, tilnefndur af Vinstri hreyfingunni – grænu framboði,
– Jóna Valgerður Kristjánsdóttir, tilnefnd af Landssambandi eldri borgara,
– Friðrik Sigurðsson, tilnefndur af Landssamtökunum Þroskahjálp,
– Elín Björg Jónsdóttir, tilnefnd af BSRB,
– Oddur Jakobsson, tilnefndur af Kennarasambandi Íslands,
– Gyða Hjartardóttir, tilnefnd af Sambandi íslenskra sveitarfélaga,
– Erla B. Sigurðardóttir, tilnefnd af Reykjavíkurborg.
Varamenn:
– Elín Hirst, tilnefnd af þingflokki Sjálfstæðisflokks,
– Vilhjálmur Árnason, tilnefndur af þingflokki Sjálfstæðisflokks,
– Björt Ólafsdóttir, tilnefnd af þingflokki Bjartrar framtíðar,
– Björk Vilhelmsdóttir, tilnefnd af þingflokki Samfylkingarinnar,
– Svanhildur Hólm Valsdóttir, tilnefnd af fjármála- og efnahagsráðuneyti,
– Grétar Pétur Geirsson, tilnefndur af Öryrkjabandalagi Íslands,
– Erna Arngrímsdóttir, tilnefnd af Öryrkjabandalagi Íslands,
– Henný Hinz, tilnefnd af Alþýðusambandi Íslands,
– Halldór Árnason, tilnefndur af Samtökum atvinnulífsins,
– Svavar Kjarrval Lúthersson, tilnefndur af þingflokki Pírata,
– Svandís Svavarsdóttur, tilnefnd af Vinstri hreyfingunni – grænu framboði,
– Haukur Ingibergsson, tilnefndur af Landssambandi eldri borgara,
– Bryndís Snæbjörnsdóttir, tilnefnd af Landssamtökunum Þroskahjálp,
– Árni Stefán Jónsson, tilnefndur af BSRB,
– Aðalheiður Steingrímsdóttir, tilnefnd af Kennarasambandi Íslands,
– Tryggvi Þórhallsson, tilnefndur af Sambandi íslenskra sveitarfélaga,
– Helga J. Benediktsdóttir, tilnefnd af Reykjavíkurborg.
Ágúst Þór Sigurðsson og Hildur Sverrisdóttir Röed, lögfræðingar í velferðarráðuneytinu ásamt Sigurði M. Grétarssyni, fulltrúa Tryggingastofnunar ríkisins, starfa með nefndinni.
Verkefnisstjórn um tilraunaverkefni um þjónustu við atvinnuleitendur, skipuð 10. september 2012.
– Hanna Sigríður Gunnsteinsdóttir, án tilnefningar, formaður,
– Bjarnheiður Gautadóttir, án tilnefningar,
– Gissur Pétursson, tilnefndur af Vinnumálastofnun,
– Gylfi Arnbjörnsson, tilnefndur sameiginlega af Samtökum atvinnulífsins og Alþýðusambandi Íslands,
– Halldór Árnason, tilnefndur sameiginlega af Samtökum atvinnulífsins og Alþýðusambandi Íslands,
– Þorsteinn Fr. Sigurðsson, tilnefndur sameiginlega af Samtökum atvinnulífsins og Alþýðusambandi Íslands.
Starfshópur um framtíðarskipan atvinnumála fatlaðs fólks, skipaður 2. september 2011.
– Hanna Sigr. Gunnsteinsdóttir, skipuð af velferðarráðherra, formaður,
– Kristján Valdimarsson, tilnefndur af Hlutverki,
– Þóra Þórarinsdóttir, tilnefnd af Landssamtökunum Þroskahjálp,
– Tryggvi Þórhallsson, tilnefndur af Sambandi íslenskra sveitarfélaga,
– Gissur Pétursson, tilnefndur af Vinnumálastofnun,
– Þorsteinn Jóhannsson, tilnefndur af Öryrkjabandalagi Íslands.
Nefnd um endurskoðun reglna um einelti á vinnustöðum, skipuð 2. september 2011.
– Bjarnheiður Gautadóttir, skipuð af velferðarráðherra, formaður,
– Maríanna Traustadóttir, tilnefnd af Alþýðusambandi Íslands,
– Maríanna H. Helgadóttir, tilnefnd af Bandalagi háskólamanna,
– Sonja Ýr Þorbergsdóttir, tilnefnd af Bandalagi starfsmanna ríkis og bæja,
– Tryggvi Hallgrímsson, tilnefndur af Jafnréttisstofu,
– Hafdís Dögg Guðmundsdóttir, tilnefnd af Kennarasambandi Íslands,
– Helgi Viborg, tilnefndur af Sambandi íslenskra sveitarfélaga,
– Jón Rúnar Pálsson, tilnefndur af Samtökum atvinnulífsins,
– Ágústa Hlín Gústafsdóttir, tilnefnd af starfsmannaskrifstofu fjármálaráðuneytis,
– Steinar Harðarson, tilnefndur af Vinnueftirliti ríkisins.
Samráðsnefnd velferðarráðuneytisins og helstu samtaka á vinnumarkaði vegna EES- samningsins. Ótímabundin skipun. Gildir þar til annað er ákveðið.
– Hanna Sigr. Gunnsteinsdóttir, skipuð af velferðarráðherra, formaður,
– Halldór Grönvold skrifstofustjóri, tilnefndur af Alþýðusambandi Íslands,
– Stefán Aðalsteinsson framkvæmdastjóri, tilnefndur af Bandalagi háskólamanna,
– Guðrún Ósk Sigurjónsdóttir lögfræðingur, tilnefnd af Sambandi íslenskra sveitarfélaga,
– Erna Guðmundsdóttir lögfræðingur, tilnefnd af Bandalagi starfsmanna ríkis og bæja,
– Hrafnhildur Stefánsdóttir lögfræðingur, tilnefnd af Samtökum atvinnulífsins,
– Nína Björk Jónsdóttir sendiráðsritari, tilnefnd af utanríkisráðuneyti,
– Gunnar Björnsson skrifstofustjóri, tilnefndur af fjármálaráðuneyti.
Lögbundnar nefndir:
Samstarfsnefnd um málefni aldraðra, skipuð af félags- og húsnæðismálaráðherra frá 25. júní 2014.
Aðalmenn:
– Elín Jóhannsdóttir, án tilnefningar, formaður,
– Guðmundur Einarsson, án tilnefningar,
– Rannveig Einarsdóttir, tilnefnd af Sambandi íslenskra sveitarfélaga,
– Haukur Ingibergsson, tilnefndur af Landssambandi eldri borgara,
– Pétur Magnússon, tilnefndur af Öldrunarráði Íslands.
Varamenn:
– Sigrún Aspelund, án tilnefningar, varaformaður,
– Guðmundur Fylkisson, án tilnefningar,
– Aðalsteinn Sigfússon, tilnefndur af Sambandi íslenskra sveitarfélaga,
– Jóna Valgerður Kristjánsdóttir, tilnefnd af Landssambandi eldri borgara,
– Berglind Magnúsdóttir, tilnefnd af Öldrunarráði Íslands.
Jafnréttisráð, skipað af félags- og húsnæðismálaráðherra 21. ágúst 2013 .
Aðalmenn:
– Fanný Gunnarsdóttir, skipuð án tilnefningar, formaður,
– Maríanna Traustadóttir, tilnefnd af Alþýðusambandi Íslands, Bandalagi háskólamanna og Bandalagi starfsmanna ríkis og bæja,
– Elín Björg Jónsdóttir, tilnefnd af Alþýðusambandi Íslands, Bandalagi háskólamanna og Bandalagi starfsmanna ríkis og bæja,
– Pétur Reimarsson, tilnefndur af fjármála- og efnahagsráðuneyti og Samtökum atvinnulífsins,
– Einar Mar Þórðarson, tilnefndur af fjármála- og efnahagsráðuneyti og Samtökum atvinnulífsins,
– Steinunn Stefánsdóttir, tilnefnd af Femínistafélagi Íslands, Kvenfélagasambandi Íslands og Kvenréttindafélagi Íslands,
– Guðni Rúnar Jónasson, tilnefndur af Femínistafélagi Íslands, Kvenfélagasambandi Íslands og Kvenréttindafélagi Íslands,
– Guðrún Jónsdóttir, tilnefnd af Samtökum um kvennaathvarf og Stígamótum,
– Kristinn Schram, tilnefndur af Rannsóknastofu í kvenna- og kynjafræðum,
– Karvel Aðalsteinn Jónsson, tilnefndur af Félagi um foreldrajafnrétti,
– Anna Guðrún Björnsdóttir, tilnefnd af Sambandi íslenskra sveitarfélaga.
Varamenn:
– Hafþór Eide Hafþórsson, skipaður án tilnefningar, varaformaður,
– Ísleifur Tómasson, tilnefndur af Alþýðusambandi Íslands, Bandalagi háskólamanna og Bandalagi starfsmanna ríkis og bæja,
– Alda Hrönn Jóhannsdóttir, tilnefnd af Alþýðusambandi Íslands, Bandalagi háskólamanna og Bandalagi starfsmanna ríkis og bæja,
– Kristín Þóra Harðardóttir, tilnefnd af fjármála- og efnahagsráðuneyti og Samtökum atvinnulífsins,
– Halldóra Friðjónsdóttir, tilnefnd af fjármála- og efnahagsráðuneyti og Samtökum atvinnulífsins,
– Una María Óskarsdóttir, tilnefnd af Femínistafélagi Íslands, Kvenfélagasambandi Íslands og Kvenréttindafélagi Íslands,
– Brynhildur Heiðar- og Ómarsdóttir, tilnefnd af Femínistafélagi Íslands, Kvenfélagasambandi Íslands og Kvenréttindafélagi Íslands,
– Sigþrúður Guðmundsdóttir, tilnefnd af Samtökum um kvennaathvarf og Stígamótum,
– Anna Karlsdóttir, tilnefnd af Rannsóknastofu í kvenna- og kynjafræðum,
– Heiða B. Heiðarsdóttir, tilnefnd af Félagi um foreldrajafnrétti,
– Þorleifur Gunnlaugsson, tilnefndur af Sambandi íslenskra sveitarfélaga.
Innflytjendaráð, skipað 4. júlí 2013 (samkvæmt nýjum lögum um málefni innflytjenda, nr. 116 frá 23. nóvember 2012).
Aðalmenn:
– Sigurjón Norberg Kjærnested, án tilnefningar, formaður,
– Elizabeth B. Lay, án tilnefningar,
– Rósa Dögg Flosadóttir, tilnefnd af innanríkisráðuneyti,
– Guðni Olgeirsson, tilnefndur af mennta- og menningarmálaráðuneyti,
– Anna Guðrún Björnsdóttir, tilnefnd af Sambandi íslenskra sveitarfélaga,
– Anna Kristinsdóttir, tilnefnd af Reykjavíkurborg.
Varamenn:
– Tatjana Latinovic, án tilnefningar, varaformaður,
– Óli Tran, án tilnefningar,
– Hermann Sæmundsson, tilnefndur af innanríkisráðuneyti,
– Björk Óttarsdóttir, tilnefnd af mennta- og menningarmálaráðuneyti,
– Tryggvi Þórhallsson, tilnefndur af Sambandi íslenskra sveitarfélaga,
– Juan Camilo Roman Estrada, tilnefndur af Reykjavíkurborg.
Réttindavakt fyrir fatlað fólk, skipuð 21. maí 2012, með vísan til 3. gr. laga um réttindagæslu fyrir fatlað fólk, nr. 88/2011.
Aðalmenn:
– Ingbjörg Broddadóttir, sérfræðingur í velferðarráðuneytinu, án tilnefningar, formaður,
– Sigríður Jónsdóttir, sérfræðingur í velferðarráðuneytinu, án tilnefningar,
– Rún Knútsdóttir, sérfræðingur í velferðarráðuneytinu, án tilnefningar,
– Hrefna K. Óskarsdóttir verkefnastjóri, tilnefndur af Örykjabandalagi Íslands,
– Friðrik Sigurðsson, framkvæmdastjóri LÞ, tilnefndur af Landssamtökunum Þroskahjálp,
– Hanna Björg Sigurjónsdóttir, dósent í fötlunarfræðum, tilnefnd af Háskóla Íslands,
– Tryggvi Þórhallsson lögfræðingur, tilnefndur af Sambandi íslenskra sveitarfélaga.
Varamenn:
– Gerður A. Árnadóttir, formaður LÞ, tilnefnd af Landssamtökunum Þroskahjálp,
– Guðrún V. Stefánsdóttir, dósent í fötlunarfræðum, tilnefnd af Háskóla Íslands,
– Gyða Hjartardóttir félagsþjónustufullrúi, tilnefnd af Sambandi íslenskra sveitarfélaga.
Samráðsnefnd um málefni fatlaðs fólks, skipuð 10. febrúar 2011.
– Soffía Gísladóttir, án tilnefningar, formaður,
– Hlynur Hreinsson, tilnefndur af fjármálaráðuneyti,
– Guðni Geir Einarsson, tilnefndur af innanríkisráðuneyti,
– Gerður Aagot Árnadóttir, tilnefnd af Landssamtökunum Þroskahjálp,
– Hrefna Karonina Óskarsdóttir, tilnefnd af Öryrkjabandalagi Íslands,
– Björk Vilhelmsdóttir, tilnefnd af Sambandi íslenskra sveitarfélaga,
– Gyða Hjartardóttir, tilnefnd af Sambandi íslenskra sveitarfélaga,
– Stefán Bogi Sveinsson, tilnefndur af Sambandi íslenskra sveitarfélaga.
Ráðgjafarnefnd Varasjóðs húsnæðismála, skipuð 13. nóvember 2014.
Aðalmenn:
– Ingi Valur Jóhannsson, án tilnefningar, formaður,
– Þóra Björg Jónsdóttir, tilnefnd af Sambandi íslenskra sveitarfélaga, varaformaður,
– Skúli Þórðarson, tilnefnd af Sambandi íslenskra sveitarfélaga,
– Þórdís Sif Sigurðardóttir, tilnefnd af Sambandi íslenskra sveitarfélaga,
– Hallgrímur Guðmundsson, tilnefndur af fjármála- og efnahagsráðuneyti.
Varamenn:
– Rún Knútsdóttir, án tilnefningar,
– Sigurbjörg Gísladóttir, tilnefnd af Sambandi íslenskra sveitarfélaga,
– Valdimar O. Hermannsson, tilnefndur af Sambandi íslenskra sveitarfélaga,
– Tryggvi Þórhallsson, tilnefndur af Sambandi íslenskra sveitarfélaga,
– Guðrún Ögmundsdóttir, tilnefnd af fjármála- og efnahagsráðuneyti.
Samráðsnefnd um Þjónustu- og þekkingarmiðstöð fyrir blinda, sjónskerta og daufblinda einstaklinga, skipuð 4. mars 2009.
Aðalmenn:
– Helgi Hjörvar, án tilnefningar, formaður,
– Guðrún Sigurjónsdóttir, án tilnefningar,
– Kristinn Halldór Einarsson, tilnefndur af Blindrafélaginu,
– Bryndís Snæbjörnsdóttir, tilnefnd af Daufblindrafélagi Íslands,
– Ragnheiður Bóasdóttir, tilnefnd af mennta- og menningarmálaráðuneyti,
– Garðar Páll Vignisson, tilnefndur af Sambandi íslenskra sveitarfélaga.
Varamenn:
– Þór Garðar Þórarinsson, án tilnefningar,
– Gunnar Alexander Ólafsson, skipaður af velferðarráðherra,
– Ágústa Eir Gunnarsdóttir, tilnefnd af Blindrafélaginu,
– Friðgeir Jóhannesson, tilnefndur af Daufblindrafélagi Íslands,
– Guðni Olgeirsson, tilnefndur af mennta- og menningarmálaráðuneyti,
– Svanlaug Guðnadóttir, tilnefnd af Sambandi íslenskra sveitarfélaga.
Stjórn Vinnumálastofnunar, skipuð af félags- og húsnæðismálaráðherra 29. ágúst 2014.
Aðalmenn:
– Sigurjón Jónsson, skipaður af ráðherra án tilnefningar, formaður,
– Sjöfn Þórðardóttir, skipuð af ráðherra án tilnefningar, varaformaður,
– Halldór Grönvold, tilnefndur af Alþýðusambandi Íslands,
– Sigurður Bessason, tilnefndur af Alþýðusambandi Íslands,
– Stefán Aðalsteinsson, tilnefndur af Bandalagi háskólamanna,
– Arna Jakobína Björnsdóttir, tilnefnd af Bandalagi starfsmanna ríkis og bæja,
– Guðný Einarsdóttir, tilnefnd af fjármála- og efnahagsráðuneyti,
– Inga Rún Ólafsdóttir, tilnefnd af Sambandi íslenskra sveitarfélaga,
– Álfheiður Sívertsen, tilnefnd af Samtökum atvinnulífsins,
– Jón Rúnar Pálsson, tilnefndur af Samtökum atvinnulífsins.
Varamenn:
– Njóla Elísdóttir, skipuð af ráðherra án tilnefningar,
– Fróði Kristinsson, skipaður af ráðherra án tilnefningar,
– Finnbjörn A. Hermannsson, tilnefndur af Alþýðusambandi Íslands,
– Ólafía B. Rafnsdóttir, tilnefnd af Alþýðusambandi Íslands,
– Guðlaug Kristjánsdóttir, tilnefnd af Bandalagi háskólamanna,
– Páll Svavarsson, tilnefndur af Bandalagi starfsmanna ríkis og bæja,
– Guðmundur H. Guðmundsson, tilnefndur af fjármála- og efnahagsráðuneytinu,
– Karl Björnsson, tilnefndur af Sambandi íslenskra sveitarfélaga,
– Ragnar Árnason, tilnefndur af Samtökum atvinnulífsins,
– Hannes G. Sigurðsson, tilnefndur af Samtökum atvinnulífsins.
Stjórn Tryggingasjóðs sjálfstætt starfandi einstaklinga, skipuð af félags- og húsnæðismálaráðherra 25. ágúst 2014.
Aðalmenn:
– Ingvar Mar Jónsson, án tilnefningar, formaður,
– Erna Bjarnadóttir, tilnefnd af Bændasamtökum Íslands,
– Örn Pálsson, tilnefndur af Landssambandi smábátaeigenda,
– Grétar H. Guðmundsson, tilnefndur af Landssambandi vörubifreiðaeigenda.
Varamenn:
– Guðmundur Páll Jónsson, án tilnefningar, varaformaður,
– Guðný Helga Björnsdóttir, tilnefnd af Bændasamtökum Íslands,
– Oddbjörg Friðriksdóttir, tilnefnd af Landssambandi smábátaeigenda,
– Davíð Sveinsson, tilnefndur af Landssambandi vörubifreiðaeigenda.
Stjórn Atvinnuleysistryggingasjóðs, skipuð af félags- og húsnæðismálaráðherra 21. ágúst 2014.
Aðalmenn:
– Einar Karl Birgisson, án tilnefningar, formaður,
– Ólafía B. Rafnsdóttir, tilnefnd af Alþýðusambandi Íslands,
– Kolbeinn Gunnarsson, tilnefndur af Alþýðusambandi Íslands,
– Ína Halldóra Jónsdóttir, tilnefnd af Bandalagi starfsmanna ríkis og bæja,
– Guðlaug Kristjánsdóttir, tilnefnd af Bandalagi háskólamanna,
– Ingþór Karl Eiríksson, tilnefndur af fjármála- og efnahagsráðuneyti,
– Karl Björnsson, tilnefndur af Sambandi íslenskra sveitarfélaga,
– Álfheiður Sívertsen, tilnefnd af Samtökum atvinnulífsins,
– Jón Rúnar Pálsson, tilnefndur af Samtökum atvinnulífsins.
Varamenn:
– Bryndís Einarsdóttir, án tilnefningar, varaformaður,
– Hilmar Harðarson, tilnefndur af Alþýðusambandi Íslands,
– Ísleifur Tómasson, tilnefndur af Alþýðusambandi Íslands,
– Garðar Hilmarsson, tilnefndur af Bandalagi starfsmanna ríkis og bæja,
– Stefán Aðalsteinsson, tilnefndur af Bandalagi háskólamanna,
– Guðný Einarsdóttir, tilnefnd af fjármála- og efnahagsráðuneyti,
– Inga Rún Ólafsdóttir, tilnefnd af Sambandi íslenskra sveitarfélaga,
– Kristín Þóra Harðardóttir, tilnefnd af Samtökum atvinnulífsins,
– Ragnar Árnason, tilnefndur af Samtökum atvinnulífsins.
Stjórn Ábyrgðasjóðs launa, skipuð 9. október 2012.
Aðalmenn:
– Þórey Anna Matthíasdóttir, skipuð af félags- og húsnæðismálaráðherra án tilnefningar, formaður,
– Halldór Oddsson, tilnefndur af Alþýðusambandi Íslands,
– Álfheiður Mjöll Sívertsen, tilnefnd af Samtökum atvinnulífsins.
Varamenn:
– Arnar Kristinsson, skipaður af félags- og húsnæðismálaráðherra án tilnefningar, varamaður formanns,
– Magnús M. Norðdahl, tilnefndur af Alþýðusambandi Íslands,
– Kristín Þóra Harðardóttir, tilnefnd af Samtökum atvinnulífsins.
Starfsmaður stjórnarinnar er Björgvin Steingrímsson hjá Vinnumálastofnun.
Samstarfsnefnd um málefni Alþjóðavinnumálastofnunarinnar, endurskipuð ótímabundið frá 15. ágúst 2012.
– Gylfi Kristinsson, án tilnefningar, formaður,
– Magnús M. Norðdahl, tilnefndur af Alþýðusambandi Íslands,
– Hrafnhildur Stefánsdóttir, tilnefnd af Samtökum atvinnulífsins.
Varamenn:
– Rán Ingvarsdóttir, án tilnefningar,
– Maríanna Traustadóttir, tilnefnd af Alþýðusambandi Íslands,
– Álfheiður M. Sívertsen, tilnefnd af Samtökum atvinnulífsins.
Stjórn Vinnueftirlits ríkisins, skipuð 1. september 2011.
Aðalmenn:
– Margrét S. Björnsdóttir, skipuð af velferðarráðherra, formaður,
– Björn Ágúst Sigurjónsson, tilnefndur af Alþýðusambandi Íslands,
– Hjördís Þóra Sigurþórsdóttir, tilnefnd af Alþýðusambandi Íslands,
– Maríanna H. Helgadóttir, tilnefnd af Bandalagi háskólamanna,
– Védís Guðjónsdóttir, tilnefnd af Bandalagi starfsmanna ríkis og bæja,
– Ágústa H. Gústafsdóttir, tilnefnd af fjármálaráðuneyti,
– Hersir Oddsson, tilnefndur af Sambandi íslenskra sveitarfélaga,
– Guðrún S. Eyjólfsdóttir, tilnefnd af Samtökum atvinnulífsins,
– Jón Rúnar Pálsson, tilnefndur af Samtökum atvinnulífsins.
Varamenn:
– Guðný Hrund Karlsdóttir, skipuð af velferðarráðherra,
– Rannveig Sigurðardóttir, tilnefnd af Alþýðusambandi Íslands,
– Halldór Grönvold, tilnefndur af Alþýðusambandi Íslands,
– Bragi Skúlason, tilnefndur af Bandalagi háskólamanna,
– Sverrir Björn Björnsson, tilnefndur af Bandalagi starfsmanna ríkis og bæja,
– Björn Rögnvaldsson, tilnefndur af fjármálaráðuneyti,
– Sólveig B. Gunnarsdóttir, tilnefnd af Sambandi íslenskra sveitafélaga,
– Pétur Reimarsson, tilnefndur af Samtökum atvinnulífsins,
– Ragnheiður Héðinsdóttir, tilnefnd af Samtökum atvinnulífsins.
Vinnumarkaðsráð Austurlands, skipað 11. maí 2011.
Aðalmenn:
– Helga Þórarinsdóttir, án tilnefningar, formaður,
– Þorkell Kolbeins, tilnefndur af Alþýðusambandi Íslands, varaformaður,
– Hrefna Björnsdóttir, tilnefnd af Alþýðusambandi Íslands – samtökum opinberra starfsmanna,
– Bergþóra Hlín Arnórsdóttir, tilnefnd af mennta- og menningarmálaráðuneyti,
– Hákon Viðarsson, tilnefndur af Samtökum atvinnulífsins,
– Auður Anna Ingólfsdóttir, tilnefnd af Samtökum atvinnulífsins,
– Valdimar O. Hermannsson, tilnefndur af Sambandi sveitarfélaga á Austurlandi,
Varamenn:
– Örvar Jóhannsson, án tilnefningar,
– Gyða Vigfúsdóttir, tilnefnd af Alþýðusambandi Íslands,
– Gísli Agnar Bjarnason, tilnefndur af Alþýðusambandi Íslands – samtökum opinberra starfsmanna,
– Jón Knútur Ásmundsson, tilnefndur af mennta- og menningarmálaráðuneyti,
– Benedikt Jóhannsson, tilnefndur af Samtökum atvinnulífsins,
– Gunnþór Ingvason, tilnefndur af Samtökum atvinnulífsins,
– Sigrún Blöndal, tilnefnd af Sambandi sveitarfélaga á Austurlandi.
Vinnumarkaðsráð höfuðborgarsvæðisins, skipað 5. maí 2011.
Aðalmenn:
– Þórunn Kolbeins Matthíasdóttir, án tilnefningar, formaður,
– Vignir Eyþórsson, tilnefndur af Alþýðusambandi Íslands, varaformaður,
– Páll Svavarsson, tilnefndur af Alþýðusambandi Íslands – samtökum opinberra starfsmanna,
– Hulda Ólafsdóttir, tilnefnd af mennta- og menningarmálaráðuneyti,
– Kolbeinn Finnsson, tilnefndur af Samtökum atvinnulífsins,
– Halldór Árnason, tilnefndur af Samtökum atvinnulífsins,
– Guðrún Pálsdóttir, tilnefnd af Samtökum sveitarfélaga á höfuðborgarsvæðinu.
Varamenn:
– Sigurbjörn Úlfarsson, án tilnefningar,
– Sigurrós Kristinsdóttir, tilnefnd af Alþýðusambandi Íslands,
– Jófríður Hanna Sigfúsdóttir, tilnefnd af Alþýðusambandi Íslands – samtökum opinberra starfsmanna,
– Haukur Harðarson, tilnefndur af mennta- og menningarmálaráðuneyti,
– Guðjón Axel Guðjónsson, tilnefndur af Samtökum atvinnulífsins,
– Ragnar Árnason, tilnefndur af Samtökum atvinnulífsins.
Vinnumarkaðsráð Norðurlands eystra, skipað 5. maí 2011.
Aðalmenn:
– Katrín Freysdóttir, án tilnefningar, formaður,
– Þorsteinn E. Arnórsson, tilnefndur af Alþýðusambandi Íslands, varaformaður,
– Guðrún Siglaugsdóttir, tilnefnd af Alþýðusambandi Íslands – samtökum opinberra starfsmanna,
– Erla Björg Guðmundsdóttir, tilnefnd af mennta- og menningarmálaráðuneyti,
– G. Ómar Pétursson, tilnefndur af Samtökum atvinnulífsins,
– Ágúst Torfi Hauksson, tilnefndur af Samtökum atvinnulífsins,
– Marinó Þorsteinsson, tilnefndur af Eyþingi.
Varamenn:
– Ásgrímur Hallgrímsson, án tilnefningar,
– Aðalsteinn Árni Baldursson, tilnefndur af Alþýðusambandi Íslands,
– Sævar Herbertsson, tilnefndur af Alþýðusambandi Íslands – samtökum opinberra starfsmanna,
– Valgeir Magnússon, tilnefndur af mennta- og menningarmálaráðuneyti,
– Jóna Jónsdóttir, tilnefnd af Samtökum atvinnulífsins,
– Gestur Geirsson, tilnefndur af Samtökum atvinnulífsins,
– Halla Björk Reynisdóttir, tilnefnd af Eyþingi.
Vinnumarkaðsráð Norðurlands vestra, skipað 5. maí 2011.
Aðalmenn:
– Valgarður Hilmarsson, án tilnefningar, formaður,
– Þórarinn Sverrisson, tilnefndur af Alþýðusambandi Íslands, varaformaður,
– Sigríður Gísladóttir, tilnefnd af Alþýðusambandi Íslands – samtökum opinberra starfsmanna,
– Bryndís Kristín Williams, tilnefnd af mennta- og menningarmálaráðuneyti,
– Tómas Árdal, tilnefndur af Samtökum atvinnulífsins,
– Adolf H. Berndsen, tilnefndur af Samtökum atvinnulífsins,
– Katrín María Andrésdóttir, tilnefnd af Sambandi sveitarfélaga á Norðurlandi vestra.
Varamenn:
– Þórdís Friðbjörnsdóttir, án tilnefningar,
– Ásgerður Pálsdóttir, tilnefnd af Alþýðusambandi Íslands,
– Árni Egilsson, tilnefndur af Alþýðusambandi Íslands – samtökum opinberra starfsmanna,
– Jóhann Ingólfsson, tilnefndur af mennta- og menningarmálaráðuneyti,
– Gunnlaugur Sighvatsson, tilnefndur af Samtökum atvinnulífsins,
– Guðmundur Örn Guðmundsson, tilnefndur af Samtökum atvinnulífsins,
– Leó Örn Þorleifsson, tilnefndur af Sambandi sveitarfélaga á Norðurlandi vestra.
Vinnumarkaðsráð Suðurlands, skipað 5. maí 2011.
Aðalmenn:
– Valgerður Guðjónsdóttir, tilnefnd af mennta- og menningarmálaráðuneyti, formaður,
– Már Guðnason, tilnefndur af Alþýðusambandi Íslands,
– Stefanía Geirsdóttir, tilnefnd af Alþýðusambandi Íslands – samtökum opinberra starfsmanna, varaformaður,
– Arnar Sigurmundsson, tilnefndur af Samtökum atvinnulífsins,
– Jón Páll Kristófersson, tilnefndur af Samtökum atvinnulífsins,
– Jóna S. Sigurbjartsdóttir, tilnefnd af Samtökum sunnlenskra sveitarfélaga.
Varamenn:
– Snorri Sigurfinnsson, án tilnefningar,
– Margrét Ingþórsdóttir, tilnefnd af Alþýðusambandi Íslands,
– Unnur Sigmarsdóttir, tilnefnd af Alþýðusambandi Íslands – samtökum opinberra starfsmanna,
– Sigurður Sigursveinsson, tilnefndur af mennta- og menningarmálaráðuneyti,
– Hafdís Snorradóttir, tilnefnd af Samtökum atvinnulífsins,
– Ragnar Pálsson, tilnefndur af Samtökum atvinnulífsins.
Vinnumarkaðsráð Suðurnesja, skipað 5. maí 2011.
Aðalmenn:
– Eyrún Jana Sigurðardóttir, án tilnefningar, formaður,
– Guðmundur Finnsson, tilnefndur af Alþýðusambandi Íslands, varaformaður,
– Ragnar Örn Pétursson, tilnefndur af Alþýðusambandi Íslands – samtökum opinberra starfsmanna,
– Guðjónína Sæmundsdóttir, tilnefnd af mennta- og menningarmálaráðuneyti,
– Gunnar Olsen, tilnefndur af Samtökum atvinnulífsins,
– Stefán Sigurðsson, tilnefndur af Samtökum atvinnulífsins,
– Inga Sigrún Atladóttir, tilnefnd af Sambandi sveitarfélaga á Suðurnesjum.
Varamenn:
– Kristinn Þór Jakobsson, án tilnefningar,
– Guðbrandur Einarsson, tilnefndur af Alþýðusambandi Íslands,
– Ingvar Georg Georgsson, tilnefndur af Alþýðusambandi Íslands – samtökum opinberra starfsmanna,
– Stefán Jón Bjarnason, tilnefndur af Samtökum atvinnulífsins,
– Gunnar Tómasson, tilnefndur af Samtökum atvinnulífsins,
– Einar Jón Pálsson, tilnefndur af Sambandi sveitarfélaga á Suðurnesjum.
Vinnumarkaðsráð Vestfjarða, skipað 5. maí 2011.
Aðalmenn:
– Sigríður Hulda Guðbjörnsdóttir, án tilnefningar, formaður,
– Ólafur Baldursson, tilnefndur af Alþýðusambandi Íslands, varaformaður,
– Margrét Þ. Óladóttir, tilnefnd af Alþýðusambandi Íslands – samtökum opinberra starfsmanna,
– Smári Haraldsson, tilnefndur af mennta- og menningarmálaráðuneyti,
– Áslaug Alfreðsdóttir, tilnefnd af Samtökum atvinnulífsins,
– Kristján G. Jóakimsson, tilnefndur af Samtökum atvinnulífsins,
– Arnheiður Jónsdóttir, tilnefnd af Fjórðungssambandi Vestfirðinga.
Varamenn:
– Marzellíus Sveinbjörnsson, án tilnefningar,
– Lárus Benediktsson, tilnefndur af Alþýðusambandi Íslands,
– Gabríela Aðalbjörnsdóttir, tilnefnd af Alþýðusambandi Íslands – samtökum opinberra starfsmanna,
– Þuríður Sigurðardóttir, tilnefnd af mennta- og menningarmálaráðuneyti,
– Sævar Óskarsson, tilnefndur af Samtökum atvinnulífsins,
– Óðinn Gestsson, tilnefndur af Samtökum atvinnulífsins,
– Ómar Már Jónsson, tilnefndur af Fjórðungssambandi Vestfirðinga.
Vinnumarkaðsráð Vesturlands, skipað 5. maí 2011.
Aðalmenn:
– Dagný Jónsdóttir, skipuð af félags- og húsnæðismálaráðherra, formaður,
– Vilhjálmur Birgisson, tilnefndur af Alþýðusambandi Íslands, varaformaður,
– Helga Hafsteinsdóttir, tilnefnd af Bandalagi starfsmanna ríkis og bæja,
– Inga Dóra Halldórsdóttir, tilnefnd af mennta- og menningarmálaráðuneyti,
– Guðmundur Smári Guðmundsson, tilnefndur af Samtökum atvinnulífsins,
– Sigríður Margrét Guðmundsdóttir, tilnefnd af Samtökum atvinnulífsins,
– Sveinn Kristinsson, tilnefndur af Samtökum sveitarfélaga á Vesturlandi.
Varamenn:
– Jónína Berta Stefánsdóttir, skipuð af félags- og húsnæðismálaráðherra,
– Þorsteinn Sigurðsson, tilnefndur af Alþýðusambandi Íslands,
– Ingveldur Jónsdóttir, tilnefnd af Alþýðusambandi Íslands – samtökum opinberra starfsmanna,
– Jón Eggert Bragason, tilnefndur af mennta- og menningarmálaráðuneyti,
– Ólafur Rögnvaldsson, tilnefndur af Samtökum atvinnulífsins,
– Bolli Árnason, tilnefndur af Samtökum atvinnulífsins,
– Hrefna Bryndís Jónsdóttir, tilnefnd af Samtökum sveitarfélaga á Vesturlandi.
Verkefnisstjórn um notendastýrða persónulega aðstoð (NPA), skipuð 14. apríl 2011.
Aðalmenn:
– Þór G. Þórarinsson, án tilnefningar, formaður,
– Guðjón Sigurðsson, án tilnefningar,
– Bryndís Snæbjörnsdóttir, tilnefnd af Landssamtökunum Þroskahjálp,
– Áslaug María Friðriksdóttir, tilnefnd af Sambandi íslenskra sveitarfélaga,
– Gyða Hjartardóttir, tilnefnd af Sambandi íslenskra sveitarfélaga,
– Gréta Sjöfn Guðmundsdóttir, tilnefnd af Sambandi íslenskra sveitarfélaga,
– Guðmundur Magnússon, tilnefndur af Öryrkjabandalagi Íslands.
Varamenn:
– Rósa Guðrún Bergþórsdóttir, án tilnefningar, varaformaður,
– Einar Njálsson, án tilnefningar,
– Jarþrúður Þórhallsdóttir, tilnefnd af Landssamtökunum Þroskahjálp,
– Björk Vilhelmsdóttir, tilnefnd af Sambandi íslenskra sveitarfélaga,
– Tryggvi Þórhallsson, tilnefndur af Sambandi íslenskra sveitarfélaga,
– Jón Óskar Pétursson, tilnefndur af Sambandi íslenskra sveitarfélaga,
– Hrefna K. Óskarsdóttir, tilnefnd af Öryrkjabandalagi Íslands.
Samstarfsnefnd um atvinnumál útlendinga, skipuð 7. mars 2007.
Aðalmenn:
– Bjarnheiður Gautadóttir, án tilnefningar, formaður,
– Halldór Grönvold, tilnefndur af Alþýðusambandi Íslands,
– Ragnar Árnason, tilnefndur af Samtökum atvinnulífsins,
– Þorsteinn Gunnarsson, tilnefndur af Útlendingastofnun,
– Unnur Sverrisdóttir, tilnefnd af Vinnumálastofnun.
Varamenn:
– Hanna Sigr. Gunnsteinsdóttir, án tilnefningar, varaformaður,
– Þorbjörn Guðmundsson, tilnefndur af Alþýðusambandi Íslands,
– Hrafnhildur Stefánsdóttir, tilnefnd af Samtökum atvinnulífsins,
– Kristín Völundardóttir, tilnefnd af Útlendingastofnun,
– Gissur Pétursson, tilnefndur af Vinnumálastofnun.