Ferill 1189. máls. Aðrar útgáfur af skjalinu: PDF - Word Perfect.
154. löggjafarþing 2023–2024.
Þingskjal 2165 — 1189. mál.
Svar
forsætisráðherra við fyrirspurn frá Bergþóri Ólasyni um hlutfall erlendra ríkisborgara.
Fyrirspurnin hljóðar svo:
Hvert er hlutfall erlendra ríkisborgara á Íslandi samkvæmt nýjustu fyrirliggjandi tölum, flokkað eftir póstnúmerum?
Nýjustu fyrirliggjandi tölur um erlenda ríkisborgara sem forsætisráðuneytið hefur aðgang að koma frá Hagstofu Íslands og eru frá 1. janúar 2024. Í töflunni hér að neðan kemur fram hlutfall íslenskra og erlendra ríkisborgara greint eftir sveitarfélögum.
| Íslenskt ríkisfang | Erlent ríkisfang | |
| Alls | 83,4% | 16,6% |
| Reykjavíkurborg | 80,1% | 19,9% |
| Kópavogsbær | 87,4% | 12,6% |
| Seltjarnarnesbær | 90,8% | 9,2% |
| Garðabær | 93,8% | 6,2% |
| Hafnarfjarðarkaupstaður | 85,5% | 14,5% |
| Mosfellsbær | 89,6% | 10,4% |
| Kjósarhreppur | 94,4% | 5,6% |
| Reykjanesbær | 70,3% | 29,7% |
| Grindavíkurbær | 81,3% | 18,7% |
| Sveitarfélagið Vogar | 80,2% | 19,8% |
| Suðurnesjabær | 79,4% | 20,6% |
| Akraneskaupstaður | 90,1% | 9,9% |
| Skorradalshreppur | 94,2% | 5,8% |
| Hvalfjarðarsveit | 91,1% | 8,9% |
| Borgarbyggð | 78,4% | 21,6% |
| Grundarfjarðarbær | 75,4% | 24,6% |
| Eyja- og Miklaholtshreppur | 75,6% | 24,4% |
| Snæfellsbær | 77,3% | 22,7% |
| Sveitarfélagið Stykkishólmur | 83,5% | 16,5% |
| Dalabyggð | 93,8% | 6,2% |
| Bolungarvíkurkaupstaður | 79,0% | 21,0% |
| Ísafjarðarbær | 80,6% | 19,4% |
| Reykhólahreppur | 94,9% | 5,1% |
| Tálknafjarðarhreppur | 75,2% | 24,8% |
| Vesturbyggð | 72,1% | 27,9% |
| Súðavíkurhreppur | 70,8% | 29,2% |
| Árneshreppur | 96,2% | 3,8% |
| Kaldrananeshreppur | 84,6% | 15,4% |
| Strandabyggð | 92,5% | 7,5% |
| Húnaþing vestra | 87,6% | 12,4% |
| Sveitarfélagið Skagaströnd | 95,6% | 4,4% |
| Skagabyggð | 96,5% | 3,5% |
| Húnabyggð | 85,9% | 14,1% |
| Skagafjörður | 91,6% | 8,4% |
| Akureyrarbær | 91,9% | 8,1% |
| Norðurþing | 80,7% | 19,3% |
| Fjallabyggð | 90,6% | 9,4% |
| Dalvíkurbyggð | 88,9% | 11,1% |
| Eyjafjarðarsveit | 95,5% | 4,5% |
| Hörgársveit | 95,5% | 4,5% |
| Svalbarðsstrandarhreppur | 87,4% | 12,6% |
| Grýtubakkahreppur | 81,8% | 18,2% |
| Tjörneshreppur | 94,2% | 5,8% |
| Þingeyjarsveit | 85,0% | 15,0% |
| Langanesbyggð | 81,9% | 18,1% |
| Fjarðabyggð | 80,5% | 19,5% |
| Múlaþing | 85,1% | 14,9% |
| Vopnafjarðarhreppur | 89,4% | 10,6% |
| Fljótsdalshreppur | 82,1% | 17,9% |
| Vestmannaeyjabær | 85,6% | 14,4% |
| Sveitarfélagið Árborg | 90,0% | 10,0% |
| Sveitarfélagið Hornafjörður | 73,3% | 26,7% |
| Mýrdalshreppur | 42,0% | 58,0% |
| Skaftárhreppur | 62,7% | 37,3% |
| Ásahreppur | 75,4% | 24,6% |
| Rangárþing eystra | 72,9% | 27,1% |
| Rangárþing ytra | 83,1% | 16,9% |
| Hrunamannahreppur | 69,7% | 30,3% |
| Hveragerðisbær | 91,5% | 8,5% |
| Sveitarfélagið Ölfus | 79,2% | 20,8% |
| Grímsnes- og Grafningshreppur | 85,9% | 14,1% |
| Skeiða- og Gnúpverjahreppur | 90,9% | 9,1% |
| Bláskógabyggð | 66,3% | 33,7% |
| Flóahreppur | 92,7% | 7,3% |